มีรถมิร่าขับไม่ได้ 1 คัน ผมต้องแต่งอะไรบ้าง

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย aezazza, 31 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aezazza

aezazza Guest

0
    0
    0
    ไปเจอ รถมิร่าจอดตากแดด ลม ฝนอยู่ 1 คัน สภาพยางแบน

คาดว่าน่าจะเจ้งทั้งคัน

ผมอยากทราบว่า ถ้าเค้าขายต่อในราคา 10000 บาท
    และผมซื้อมา ยกเครื่องใหม่ ( เท่าที่ทราบ เครื่องใหม่ 15000 บาท )

มันจะคุ้มมั้ยครับ

และผมต้องซ่อมอะไรบ้าง
    ยกเครื่องเนี้ยหมายถึงทั้งคันเลยไม่ครับ เช่น ไฟ ตั้งศูนย์ถ่วงล้อ ระบบเบรค คันเร่ง ฯลฯ

ขอบคุณครับ

ถ้าจะนับ เอามาเฉพาะ ตัวถัง ต้องดูว่าตัวถังยัง ok มั้ย ผุเยอะมั้ย ต้องเตรียมเงินไว้ ซัก 50000 ถึง 70000 มาทำ ถึงจะจบครับ เครื่องหัวฉีด เกียร์ ช่วงล่าง เพลา เบรก โช็ค หรือเรียกได้ว่าเปลี่ยนยกแพหน้าทั้ง set ได้ระบบสายไฟใหม่หมด ระบบแอร์ ใหม่ แค่นี้ก็ปาไป จะ4หมื่น แล้วครับ เงินที่เหลือ เปลี่ยนยาง ทำภายใน และอื่นๆ แล้วแต่กำลังตัง ยังไม่นับทำสี ปะผุอีก 20000 + - ครับ

แต่ถ้าทำอย่างที่ว่ามา คือจบ ใช้ได้อีกเป็นปีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้