พาบี11 ไปซ่อมมา ราคานี้แรงรึเปล่าครับพี่ๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 16 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    เอาบี11 ไปทำมาครับ ไปเปลี่ยนยางตัวในแม่ปั๊มเบรคในหม้อลม พร้อมล้างคาบู ค่าทำทั้งหมดดังนี้ครับ
    1. ชุดซ่อมลูกยางแม่ปั๊ม 240.-
    2. ชุดซ่อมคาบู 200.-
    3. น้ำมันเบรค dot3 100.-
    4. ค่าแรงซ่อมลูกยางแม่ปั๊ม 200.-
    5. ค่าแรงล้างคาบู 300.-
    รวมเบ็ดเสร็จ 1040.- แต่เจ้าของเอา1000เดียว ถือว่าราคาแรงไปมั๊ยครับ ตอนซ่อมยางแม่ปั๊มเบรค ชั่วโมงเดียวเสร็จ ช่างทำแบบชิวๆ ไม่รีบ ไล่ลมเบรคหลังซ่อมเสร็จให้ด้วย เนียนๆเลยครับ ที่สำคัญคือตอนถอดคาบูออกมาล้าง ตอนล้างกับตอนเปลี่ยนชุดซ่อมและประกอบกลับเข้าไป ใช้เวลาแค่ชั่วโมงเดียวครับ แต่ตอนถอดนี่สิครับ 2ชั่วโมง เพราะน๊อตมันแข็งมาก ขันไม่ออก เพราะคาบูเดิมๆติดรถมาเลย ไม่เคยซ่อมหรือทำ ขนาดฉีดโซแนกที่น๊อตช่วยแล้ว สุดท้ายช่างต้องใช้วิชามาร จึงเอานอตออกมาได้(ผมก็ไม่ได้ดูตอนเอาออก เพราะตอนนั้นไปซื้อเบียร์....5555) เพราะฉะนั้นบี11ใครที่ไม่เคยถอดคาบูมาล้างเนี่ย ถอดๆบ้างก็ดีนะครับ เด๋วจะเสียเวลาเหมือนผม อิอิ

2. Hs1Qww

Hs1Qww Well-Known Member Member

1,211
    25
    48
  3. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ถูกแล้วราคานี้น่ะ

4. Excited Rider

576
    2
    18
    ไม่นี่ หมายถึง ไม่แรง หรือว่า ไม่ถูกครับ อิอิ

ครับ จริงๆแล้ววันนั้นเจอของครับพี่ หม้อลมของบี14 แต่ร้านเช็คอยู่ว่ารั่วมั๊ย เพราะมีรถลูกค้าเอามาเปลี่ยน โดยทิ้งตัวเดิมติดรถไว้ที่อู่ ถ้าเจ้าของอู่เชคแล้วไม่รั่ว น่าสนมั๊ยครับพี่ แกบอกว่าค่าของฟรี เอาค่าแรง500พอ

5. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ผมก็ใส่อยู่ b14 นี้ละ
    ถ้าไม่รั่วสภาพดี ก็น่าโดน ละ ครับ

6. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    ไม่แรงเลยหาคนล้างยากแล้ว คาร์บูเนี่ย

7. Excited Rider

576
    2
    18
    สำหรับพี่ๆที่ใช้บี11 คาบูเดิม เวลาล้างคาบู แล้วซื้อชุดซ่อมมาเปลี่ยน ให้ซื้อแผ่นประเก็นเปล่าๆมาด้วยนะครับ เพราะประเก็นตรงที่ต่อระหว่างคอท่อไอดีกับคาบู ในชุดซ่อมมันไม่มีมาให้ ต้องวัดตัดเองครับ

8. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    ขอถามต่อหน่อยค้าบ ถ้าล้างคาร์บู ผมอยากขยับเบอร์นมหนู ควรใช้เบอร์อะไรอ่าค้าบ แล้วหาซื้อที่ไหนอ่าค้าบ

9. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    ขยับเพื่อ อะไร ถ้าแคมเดิม น้ำมันหนา รอบมันจะหนืด นะ ยกเว้นเพื่อ E20 ก็พอฟังเข้าท่า
    แต่ถ้าให้ดี ล้างคารบู ตั้งวาล์ว ล้างจานจ่าย ครบเซ็ท ดีสุด
    ถ้าจานจ่ายไม่ดี มันก็ไม่วิ่ง เสือกแด๊ก อีก ^_^

10. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    หม้อลมจัดมาเลยคับ 500เอง
    เรื่องนมหนู ถ้าขนาดเก่ารถวิ่งดีอยู่แล้วก็ใช้เบอร์เดิมแหละคับ
    ปะเก็นตรงคอสงสัยต้องตัดเอง เพราะในชุดซ่อมไม่มีให้

11. Excited Rider

576
    2
    18
    พี่ครับ ขยายความหน่อยครับ คือบี11 เดิมๆเราเนี่ย มันทานE20ได้ได้วยหรอครับ น่าสนจัง อิอิ :eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้