ถ้าให้เลือกจะเอาอันไหนครับ silver's ของใหม่ กับ tein flex มือสอง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BOWYER, 30 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ราคา tein flex แพงกว่า 3-4 พัน confirm โดยหลายๆท่านว่า ok มากๆ
    silver's เท่าที่หาข้อมูลใน google ดูก็ ok นะครับ
    แต่สุดท้ายก็ขอแนวคิดหน่อยครับว่าการที่เราจะเสียเงิน 3หมื่นกว่าเพื่อโช้คเนี่ยมันดูไร้สาระไหมครับ
    ทุกวันนี้ผมใช้ของเดิมทำสตรัทจาก genial ก็ใช้ได้ดี แต่เห็นหลายๆท่านก็จ่ายเงินซื้อโช้คแพงๆกัน
    มันต้องมีอะไรดีบ้างแหละผมชอบขับเร็วแต่ตอนนี้การทรงตัวมันไท่ค่อยนิ่งก็control พวงมาลัยกันไปแต่ก็เสียวเหมือนกัน
    เลยอยากจะหาโช้คดีๆมาใส่บ้างแต่อีกใจก็เสียดายเงินเหมือนกันกว่าจะหาได้แต่ละบาท
    ก็เลยอยากถามเพื่อนๆที่ใช้โช้คราคาแพงๆกันอ่ะครับว่าก่อนจะซื้อมันคิดกันนานไหมครับ ขอบคุณครับบ่นซะเยอะเลยผม
    :p

2. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ถ้าเปรียบเทียบเฉพาะ 2 ยี่ห้อนี้นะ
    silver's ถามหลายคนก็ว่าใช้ดีนะครับ
    tein flex ส่วนตัวพี่ก็ว่าดีและชอบ
    แล้วแต่ฟิวชอบของแต่ละคนครับ
    แต่ถ้าวันข้างหน้าจะถอดขายไปใช้ยี่ห้ออื่น ราคาอาจจะไม่ได้เหมือนกันน่ะครับ

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
  4. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    ผมเคยเจอมากะตัวอะคับ แนะนำว่าลองนั่งดูหรือลองขับดูคับ flex มันได้อารมณ์รถแข่งอะ เกาะแต่ก็กระด้าง มันส์ดี ถ้าชอบแนวนี้ ส่วน silver ผมไม่เคยลองอะคับ ส่วนราคาขายต่งก็ตามที่พี่แจงบอกอะคับ flex ราคาไม่ตก แต่สำหรับผมสุดท้ายเลือกของใหม่ เพราะดูโช๊คมือสองไม่เป็น และflexมันเด้งใช้ได้ เลยเอาของใหม่ดีกว่า ไม่ต้องลุ้น และพอดีได้มาในราคาไม่แพงด้วย ต้องลองคับ เคยเป็นมาละ อารมณ์นี้อะ

5. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ลองนั่งดูดีกว่าครับ อารมย์คนเรามันม่ายเท่ากัน Flex ซ่อมได้มีตัวแทน Silver ได้สดใหม่มือ1 ซิงๆๆ

อยากให้คำนึงถึงความคุ้มค่ามากที่สุด ซื้อรถตู้แต่ไปไหนที คน 2 คน มันก็ม่ายคุ้ม

ซื้อรถสปอร์ตแต่ไปเที่ยวเป็นครอบครัวใหญ่ยัดไปก็ม่ายหมด

ดูการใช้งานของตัวเราเป็นหลักดีที่สุดครับ ขอให้ได้โช๊คถูกใจนะครับ

6. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    ต้องลองนั่งดูครับ กับเพื่อนๆ ใน ek น่าจะตอบคำถามได้ดีที่สุด ว่าชอบหรือไม่ชอบ แต่ส่วนตัวผมก็ชอบนะ flex

7. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    แล้วน้าอะได้ของใหม่หรีอยัง:D

8. แล้วมีคัยเคยลอง silver's มั้ย review หั้ยฟังบ้าง

9. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ยังครับเต๋า ทนใช้ของเก่าไปพอดีทำมาแล้วรับได้กับฟิลลิ่ง นิ่มๆๆเนิ่บๆๆ ไม่เด้ง พอแระ เสียดายตังค์ ^^ :D

10. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ของอย่างนี้สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นคับ ต้องลองเองคับ ดูดีๆละกันคับ จะได้ไม่เจ็บตัวซ้ำซ้อน

11. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    โช้คแต่ละยี่ห้อ แต่ละรุ่นมันให้ความรู้สึกต่างกันนะครับ
    ฟิวลิ่งคนละแบบกัน
    มีอยู่สองทางเลือก
    1. เลือกที่ตัวเองชอบโดยลองนั่งดูก่อน
    2. เลือกตามราคา ถ้าขายต่อราคาจะตกแค่ไหน ซื้อใหม่ราคาขายต่อเจ็บตัวแน่นอน

แต่ผมไม่ชอบ Flex เพราะว่ามันดีดเกินไป
    ปล. ความชอบของแต่ละคนแตกต่างกันนะครับ

12. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    สนใจ silver's ขึ้นมาทันทีที่เห็น ผ่อน10เดือน อิอิ

13. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    กำลังจะเล่น FLEX อยู่เหมือนกันครับ

14. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    ใช้ flex อยู่ครับ มันใช่เลย อิอิ ก่อนหน้านี้ใช้ zeal อยู่แล้วทนไม่ไหว เด้งมากมาย ได้ไปนั่งรถที่ใช้ mono flex มาติดใจ แต่ความสามารถของตังค์ไม่ถึงเลยได้แค่ flex ก็พอใจแร้วว :)

15. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    หาข้อมูลคับ.....

16. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    เป็นผมกัดฟันรอโอลินดีกว่า flex เม่งด้างมากมาย โอลินเนี่ยสุดๆละ

17. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    เหมือนกันเลยครับผม :D

18. G-SPEC

G-SPEC New Member Member

24
    0
    0
    ส่วนตัว TEIN เนี๊ย โอเค นะครับ เพราะใช้อยู่ วิ่งในสนาม และ ใช้ทั่วไป เกาะถนน ดี เซต วิ่งสนามก็ได้ จบง่ายราคา ตอนซื้อ ถ้าเบื่อขายราคา ไม่ตก ซื้อ-ขาย ง่ายดี ครับ

19. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    คำถามเหมือนผมเลยตอนที่กำลังจะเปลี่ยนโช็ค
    1. แต่ราคา tein flex ของตัวที่ผมสนใจอยู่ที่ 42,000 ครับ + ปรับนิ่มแข็งในรถ ถือว่านาสนใจมากครับ แต่สิ่งที่กลัวคือผมดูโช็คไม่เป็น กลัวซื้อมาแล้ว รั่ว หรือ มีปัญหาครับ และค่าซ่อมต่อข้างก็แพงเอาเรื่อง
    2. silver's มือ 1 29,500 ราคารวมติดตั้ง รับประกัน 1 ปี ค่าซ่อม 1000/ต้น หลังหมดประกัน อะไหล่ S9 มีไว้ให้บริการครับ
    3. ถามตัวเองก่อนว่าใช้งานด้านไหน มีใช้งานธรรมดาครับขับไปทำงาน พาลูก-เมียไปเที่ยวเป็นหลักครับ ไม่ได้แข่งหรือลงสนามแต่ประการใด

ปล. สุดท้ายผมก็ตัดสินใจเลือก silver's ครับ เพราะกลัว tein flex ซื้อมาแล้วมีปัญหาครับ ผม ซีเรียล เรื่องนี้มากครับ ซื้อมาแล้วเสีย หงุดงิดครับ ตังเหลือเอาไปใส่ ปีกนกกับซับเฟรม ได้อีกครับ :)

20. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    ตอนแรกผมก็สนใจ silver's แต่ พอดูไปดูมา จบที่ tein flex + EDFC สะดวกสบายมากครับ ปรับแข็งอ่อนในรถ ครับ

จะ ซิ่ง ก็ กด ได้ ซิ่ง สมใจเลยครับ พอ อารมณ์จะอยากสบายก็ กด ครับ

แต่ยังไง ก็อยากให้ลองนั่งก่อนครับ แล้วจะได้เลือกถูกครับผม

21. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ไปเจอเว็บมาคับ ลองเข้าไปดูรายละเอียดกันดูคับ
    http://www.clubs9.com/silvers/

22. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    แจ้งข่าวน่ะครับ

silver's ราคาที่ขาย ๆ กันอยู่เนี้ย เป็นราคา ทำตลาดใหม่น่ะครับ เดียวอีกซักระยะ คงมีการปรับ ราคาขี้นอีก

Ps. ใครสนใจจะซื้อ ผมมีสิทธิ ซื้อในราคาพิเศษอยู่ เดียวจะลดให้ครับ

23. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    โห!!! น้าเอ็กซ์ คำพูดคำจา.....

24. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ถ้าผมเป็น จขกท. ก็คิดมากอยู เข้าใจครับ เอางี้นะครับ
    ใจผมเชียร์ TEIN แต่เอาไปโอเวอร์ฮอลใหม่ด้วยนะครับถึงน่าซื้อ แต่ถ้าไม่คิดโอเวอร์ฮอล อยากให้เล่นของใหม่คือ Silverเลยครับ แต่ก็อย่าฟังผมซะทีเดียวเพราะผมไม่ได้เป็นคนขับ เหมือนลำโพงเลยครับ ต้องลองไปฟังเอง...

25. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
  26. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    เอาตามงบ..

27. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    silver's ของใหม่ชัวร์ ในด้านการใช้งานเพราะกว่าจะเสียคงเป็นปี เเต่เป็นของ taiwan ส่วน TEIN เป็นของพี่ยุ่น
    เรื่องชื่อชั้นไม่ต้องพูดถึง เพราะเป็น brand ระดับโลก ถ้าโชคดีได้ของสภาพสมบูรณ์มา ก็น่าจะ OK นะคับ
    เเต่เรื่องความหนึบ TEIN น่าจะ ดีกว่า เเต่น่าจะค่อนข้างกระด้างบ้าง ถ้าใช้งานทั่วไป อาจจะเหนื่อยนิดนึง ส่วนsilver's น่าจะนิ่มกว่า
    ต้องลองนั่งดู หรือลองถามคนที่เคยใช้ทั้งสอง brand ชอบเเบบไหนก็เลือกอันนั้นคับ

28. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    แต่ผมชอบ Ohlins สีมันสวยเกินห้ามใจ ฮ่าๆ

29. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0

30. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
    แล้วถ้าเป็น D2 ล่ะครับ
    มีใครเคยลองใช้ไหมครับ เป็นอย่างไรบ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้