ถามเรื่องการวางเครื่องใหม่หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย DekDee_sk8, 11 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DekDee_sk8

DekDee_sk8 New Member Member

191
    0
    0
    พอดีผมไปวางเครื่องยนต์ B20B มา หลังจากวางเสร็จแล้วจะต้องทำยังงัยต่อครับ ต้องแจ้งขนส่งเลยไหม ถ้าเล่มทะเบียนตัวจริงอยู่ที่ไฟแนนท์จะต้องทำยังงัยครับ ค่าใช้จ่ายและอื่นๆ ขอบคุณมากครับ

2. mike_2005

mike_2005 New Member Member

9
    0
    0
    วางไปเท่าไรครับ

3. DekDee_sk8

191
    0
    0
    เป็นเครื่อง B20B ปี 2000 เกียร์ออโต้ ระบบไฟฟ้า วางจบอยู่ท์่ 55,000 งับ แพงไปไหมคับ -*- พอดีเครื่องเจ๊ง เลยจำเป็นต้องเปลี่ยนในงบจำกัด

4. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    โทรหาไฟแนนที่เราทำเลยครับ เค้าจะบอกวิธีเองครับป๋ม

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ก็ต้องได้ใบอินวอยเครื่องมาจากร้านที่เราซื้อครับ จากนั้นก็ไปแจ้งย้ายเครื่องที่ขนส่งครับ ถ้าติดไฟแนนซ์ก็โทหาเลยครับ

6. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ผมก็วางมาประมาณ 2 เดือนกว่าละ ยังไม่ได้แจ้งขนส่งเลย

7. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0
    ไม่เกี่ยวกับไฟแน้นท์เลย
    ขับรถไปขนส่ง อาคาร 5 ชั้นล่างขับรถเข้าช่องแจ้งเปลี่ยนเครื่อง เปิดฝากระโปรงยื่นสำเนารถกับใบอินวอย เสร็จ จะใด้เอกสารมาชุดหนึ่ง
    ขับรถออกจากช่องวนขวาจะเจอตู้จ่ายเงินยื่นเอกสารให้เค้ารอประมาณ10นาที ก็เสร็จ ไม่เกิน 200 บาท

8. DekDee_sk8

191
    0
    0
    ฟังดูง่ายและชำนาญมากเลยครับ แค่สำเนารถก็ใช้ได้หราคับ ดีจังเลย ขอบคุณครับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้