EK D16Y8 เดิมๆ กับ new vios เดิมๆ คันไหนสมรรถนะ อัตราเร่งดีกว่าครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Wit_EK, 13 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wit_EK

Wit_EK New Member Member

94
    1
    0
    กำลังคิดจะซื้อ new vios อีกคัน ซึ่งได้ลด 100000 ตามนโยบายรถคันแรก
    อยากทราบเรื่อง สมรรถนะ อัตราเร่งเมื่อเทียบกับ EK D16Y8 ครับ

2. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    ก็คงต้องพิจารณาถึงหลายๆอย่างครับ เรื่องรูปทรง ข้อได้เปรียบเสียเปรียบในหลายๆด้าน ถ้าถามถึงอัตตราเร่ง ยังไง d16y8 คงสู้ 1nz-fe ได้หรอกครับ เพราะเรื่องอายุของเครื่องและความสดของเครื่องยนต์

3. Vios ดีกว่าแบบชัดเจนครับ

4. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ที่แน่ๆ ของแต่งอีออสหลายๆอย่าง ราคามันไม่บ้าดีเดือดเหมือนของพวกเราครับ หาได้ทั่วๆไป เผลอๆเดินในเซเว่นอาจเจอของแต่งเค้าก็ได้มั๊งครับ

5. Si_black

Si_black New Member Member

272
    0
    0
    วีออส ยาริส ดีก่าแน่ๆจ๊ะ ใช้อยุ่เปรียบเทียบกับเครื่องตัวเก่า งิงิ

6. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    คงต้องให้เขาล่ะครับ แต่ขาดกันก็นิดหน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้