ซ่อม กัย ซื้อใหม่ อย่างไหนคุ้มกว่ากันครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 12 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    คือเรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อคืนตอนขับรถกลับบ้าน ตอนวิ่งสัก120 มีเสียงดังกึ๊ก ก็ไม่รู้ว่าเสียงอะไร แต่รู้สึกได้ว่าเวลาเหยียบคลัชต์ เบาะมันโย้ๆ เช้านี้เลยมุดไปดูใต้เบาะ ปรากฏว่าสปริงขาด2เส้นครับ หนังเบาะก็เยินมากแล้ว เลยอยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยครับว่าระหว่างเอาเบาะเดิมบี11ตัวนี้ไปซ่อมและหุ้มหนังใหม่ กับหาเบาะมือสองสภาพสัก70-80% อย่างไหนจะคุ้มกว่ากันครับ ระหว่างซ่อมของเดิมกับหามือสองโอๆมาลง ขอบคุณครับ :)

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    แล้วแต่เจ้าของเลยอะคับ แต่ถ้าเป็นผม ผมซ่อมนะคับ เพราะราคาค่าซ่อม กะซื้อมือสอง ผมว่าน่าจะพอๆ กันอะคับ

3. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ลองมองหาของรุ่นอื่นมาแปลงขาดูครับ
    ไว้เป็นอีกทางเลือกหนึ่งครับ

4. Excited Rider

576
    2
    18
    ผมเล็งเบาะอิมอยู่ครับ หุ้มหนังใหม่ แปลงขา แจ่มเลย น่าว่า อิอิ

5. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ถ้าเล็งเบาะอิม จะไปหุ้มใหม่ทำไมล่ะ หาสภาพดีๆซักเบาะใหม่ก็โอแล้วนะ

ว่าแต่สปริงอะไรขาดหรอ นึกไม่ออก

6. Excited Rider

576
    2
    18
    สปริงที่อยู๋ใต้ตูดเราเลยอ่าครับพี่ เวลามุดไปดูใต้เบาะ ที่อยากหุ้มเพราะว่าเบาะอิมมาเดิมๆเป็นผ้า คือว่ามันชอบอมฝุ่นน่ะครับ เลยอยากได้หนังหรือไวนิล อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้