อยากถามพี่น้องขับ4ทุกท่านเกี่ยวกับเรื่องล้ออะครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย kitevolution, 18 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kitevolution

kitevolution New Member Member

62
    0
    0
    ถ้าใส่ล้อขนาดความกว้าง8.5นิ้วเท่ากัน 4ล้อ แต่offset ไม่เท่ากัน คู่หน้า off +35 คู่หลัง off +15

จะมีผลในการขับขี่มากขนาดไหนอะครับ เช่นเวลาเข้าโค้ง เวลาขับเร็วๆ

รถ Evo7GTA

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

2. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ไม่น่ามีปัญหา ขอให้ยางขนาดเท่ากันก็พอครับ จะได้เส้นรอบวงไม่ต่างกัน

ของผม ล้อหน้า 9 +25 หลัง 9.5 +35 ประมาณเนี่ย แต่ยางเท่ากันหมด ไม่มีปัญหาเลยครับ นอกจากเหยียบมันเกินไป

3. kitevolution

kitevolution New Member Member

62
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ขนาดยางเท่ากันครับ 235-40-18 ทั้ง4ล้อ

คู่หน้า คู่หลังยื่นต่างกัน 20mm เลย กลัวขับเร็วๆจะมีปัญหา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้