สมาชิกน้องใหม่ขอสอบถามเรื่องพวกมาลัยหน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย MR.colt, 22 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MR.colt

MR.colt New Member Member

573
    2
    0
    สวัสดีครับ พี่ๆสมาชิก ชาว hilux ผมรบกวนสอบถามเกี่ยวกับเรื่องการเปลี่ยนพวงมาลัยหน่อยนะครับ คือ รถผมเป็น tiger sportcruiser พวงมาลัย มีแอร์แบค แต่ตอนนี้ เปลี่ยนเป็นพวงมาลัย ของ momo แล้วครับ แต่ปัญหา คือ มันไม่สามารถ ต่อ ระบบ แตร ได้ และ ไฟแอร์แบค ยังโชว์อยู่ครับ ไม่ทราบว่าจะแก้ปัญหา สองอย่างนี้ได้ ยังไงบ้างครับ ขอขอบคุณ ล่วงหน้า ครับผม

2. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    มันจะมีคอสำหรับต่อรถแอร์เบล็คโดยเฉพาะครับลองหาดูผมเจอในเว็ปแดงนี่แหละครับซื้อคอมาใส่น่าจะจบทั้งสองปัญหาแต่ไม่แน่ใจว่ามันใส่โตต้าได้ป่าวเพราะเห็นมันบอกว่าใส่รุ่นอื่นอยู่ลองหาดูครับว่างๆจะเอาลิงค์มาวางให้ (ถ้าหาเจอ)
    หรืออาจจะมีวิธีอื่นๆเดี๋ยวรอพวกพี่ๆเค้ามาตอบบ

3. MR.colt

573
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ คอที่ผมซื้อมามันก็ใส่กับ พวงมาลัย แอร์แบค แต่ว่า มันไม่มีปลั๊กต่อแตร กับ ปลั๊ดต่อ แอร์แบค น่ะครับ รบกวนช่วยแนะนำ เรื่อง คอพวงมาลัยด้วยนะครับ....:)

4. S-MTX@HLC

3,043
    7
    0
    ดันรอพี่เสือหน่อยยย

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ต้องแปลงนิหน่อยคับ ผมก้ออธิบายไม่ถอกเหมือนกัน แต่ร้านไฟที่ผมไปทำเค้าแปลงให้อ่ะคับ

6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ถาม หมู น่าจะแก้ไขได้ตรงจุด

7. MR.colt

573
    2
    0
    แปลงแบบไหนครับ ประมาณว่า ต้อง ต่อ ปุ่มแตร ออกมาต่างหากหรือเปล่าครับ....:)

8. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เป่าคับที่ร้านเค้าทำแกนต่อมาในคอพวงมาลัยอ่ะคับ

9. MR.colt

573
    2
    0
    อ๋อ..ครับ อยากหาคอที่มันตรงรุ่น สำหรับแปลง แอร์แบคด้วยน่ะครับไม่รู้จะหายากหรือเปล่า....

10. S-MTX@HLC

3,043
    7
    0
    หมูว่าไง

11. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    ไม่มีหรอกคับ ต้องแปลงเอาอ่า เพราะรถพี่ชายก้อซื้อคอแอร์แบคมาใส่เหมือนกัน สุดท้ายก้อต้องแปลงอย่างที่บอกอ่ะคับ

12. MR.colt

573
    2
    0
    พี่หมูครับ ขอเบอร์ ติดต่อสอบถามเกี่ยวกับการแปลงคอพวงมาลัยหน่อยได้ไหมครับจะได้ ไปบอกร้าน ให้เขาทำให้ถูกน่ะครับ ขอบคุณมากครับผม....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้