วางเครื่องใหม่ที่อู่ แต่ทำไมอู่เอาคอมแอร์เครื่องเก่าใส่ล่ะครับ ผิดปกติไหม

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย nattadet, 2 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nattadet

nattadet New Member Member

23
    0
    0
    สภาพเครื่องเก่า GA15de คือ หลวมมาก กินน้ำมันเครื่องมาก แอร์ก็เสีย เลยตัดสินใจวางเครื่อง GA15de ใหม่
    โดยให้อู่หาเครื่องให้เลย พอเครื่องตัวใหม่มาผมเห็นสภาพแล้ว โอเคเลยครับ เครื่องสวย สายพานแน่น คอมแอร์สภาพสวยเลยทีเดียว
    ผมก็สบายใจละ อู่ก็จัดการวางไปพออีกสองวันโทรมาหาผมบอกว่า แอร์รถผมไม่เย็นเหรอ ผมก็งงๆว่า ทำไมแอร์ไม่เย็น
    คอมแอร์ติดเครื่องตัวใหม่ก็สภาพดีนี่นา ถามไปถามมาเค้าเอาตัวเก่าใส่ให้ ผมก็งงครั้งที่สอง ทำไมถึงเอาคอมแอร์เก่าใส่ล่ะ
    ทั้งๆที่ผมก็เล่าอาการก่อนวางเครื่องแล้ว คุยเสร็จก็วางสายไป.....

แต่มันค้างใจผมจัง ถ้าคอมแอร์เก่าผมยังดีอยู่ล่ะ แล้วคอมแอร์ตัวที่ติดเครื่องมาล่ะเค้าจะเก็บให้ผมไหม
    เหมือนอู่จะ Have อ่ะไหล่ผมเลย ผิดปกติไหมเนี่ย

ใครวางเครื่องใหม่ก็สังเกตุชิ้นส่วนเครื่องเก่ากับเครื่องตัวใหม่ไว้บ้างนะครับ

ขอบคุณที่เสียสะเวลาอ่านครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ความจริงวางเครื่องใหม่ ก็ต้อง ยกชุดใหม่หมดเลยครับ แล้วก็ ทำระบบแอร์ใหม่เลย
    คราวนี้ ช่างเค้าน่าจะไม่อยากทำ พวกน้ำยาแอร์ใหม่เลย ใส่คอมเก่า ให้ หวังดีเกิน
    ก็บอกช่างไปเลยครับ ว่าคอมใหม่ที่ติดเครื่องมาด้วย ไม่น่าจะเท่าไร เพราะสายแอร์ใช้ชุดเดิมได้ แค่ vac เติมน้ำยาใหม่หมด

3. konankit

konankit Member Member

198
    5
    18
    ทำแถวไหนหรอครับ แล้วราคาทั้งหมดประมาณเท่าไหร่ ค่าเครื่อง + ค่าวาง ครับ

ผมกำลังจะวางใหม่อยู่เหมือนกัน ขอเป็นแนวทางด้วยครับ

4. nattadet

nattadet New Member Member

23
    0
    0
    ค่าเครื่อง 15000 ครับ GA15de
    ค่าวาง 4000
    ไม่เกิน 20000 หมื่นครับ
    แต่ถ้าวางแล้วให้ช่างเค้าเช็คอย่างอื่นด้วยก็ดีครับ เพราะไหนๆก็ทำชุดใหญ่แล้ว
    ของผมนอกจากวางเครื่องแล้วก็โดน คลัช กับ รังผึ้งแอร์ไป นิดหน่อยครับ

ร้านที่ผมวางขอไม่แนะนำนะครับ ลูกน้องที่เป็นช่างทำดีครับ แต่เจ้าของร้านไม่เอาอ่าวเลย ไม่สนใจผมเลย

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ แค่ผมรู้สึกแปลกใจ ผมเสียเงินซื้อแล้วทำไมเอาของเก่ามาใส่ให้

5. konankit

konankit Member Member

198
    5
    18
    ขอบคุณครับ

ทำแถวไหนหรอครับ เผื่อจะได้ไม่แวะไปเจอ >,<

อ่อ เครื่องพร้อมเกียร์ด้วยรึเปล่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้