เพิ่งได้รถ B14 มือสองปี 2000มีปัญหา ช่วยแนะนำอู่ย่านลาดพร้าว 71

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย zigmakim, 1 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zigmakim

zigmakim New Member Member

6
    1
    0
    เพิ่งได้รถ B14 มือสองปี 2000 เกียร์ออโต้(ติด LPG หัวฉีด เครื่องเป็น SR20)มาครับช่วยแนะนำอู่ย่านลาดพร้าว 71ทีครับ
    รถมีปัญหา
    1. เครื่องรอบเบา/ดับ เวลาจอด/เบรกนานๆ รอบจะตกมาที่ 500 และดับไป (ไม่รู้เกี่ยวกับ LPG?)
    2. เวลาเบรกมีเสียงครับเอี้ยดๆค่อนข้างรู้สึกได้ และเวลาถอนเบรกออกมีเสียงครืดๆ/โครกคราก
    3. ที่ฉีดน้ำฝนไม่ทำงานครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ
    ขอบคุณครับ

2. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
  3. Gujaap

Gujaap New Member Member

45
    0
    0
    ตรงข้ากับปั๊มปิโตรนาสเยื้องไปทางตลาดสุคนสวัสดิ์ ติดกับเต้นรถเล็กๆอู่นี้ทำทุกอย่างครับ ชื่ออู่จำไม่ได้นะลองไปดู เขาเขียนป้ายเลยว่าซ่อมนิสสัน

ถ้าอยู่ลาดพร้าว 71 น่าจะนึกออกนะครับ

4. For_Team

For_Team New Member Member

17
    0
    0
    1. เป็นทั้งแก๊สและน้ำมันหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นที่แก๊สลองให้ช่างจูนแก๊ส และตั้งรอบเครื่องให้สูงกว่าเดิมหน่อย

2. เบรค มีเสียง ลองดูผ้าเบรคหน้า/หลัง ว่าใกล้หมดหรือยัง

3. เข้าร้านไดนาโม เลยครับ เปลี่ยนใหม่ ประมาณ 300.-

5. zigmakim

zigmakim New Member Member

6
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้