เพื่อนๆซื้อโช๊คอัพ Nissan B14 กันที่ไหนเหรอครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย zigmakim, 5 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zigmakim

zigmakim New Member Member

6
    1
    0
    ผมเป็นมือใหม่พอดีรถผมโช๊คหน้าตายซะละต้องเปลื่ยนแต่ราคาอู่ประมาณ 56xx
    ซึ่งผมรู้สึกค่อนข้างแพง ดูในเวปประมาณ 4600 (Kayaba)
    เราสามารถไปซื้อโช๊คอัพเองจากร้านในวรจักรแล้วไปให้ช่างทำได้ไหมครับ
    ps. แล้วถ้าเราไปที่ร้านบอกรุ่นรถเอายี่ห้อนี้มันจะใส่กันได้ชัวร์หรือเปล่าครับ
    กลัวซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้
    ขอผู้รู้แนะนำทีครับ

bigamo ถูกใจสิ่งนี้
  2. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
  3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ไปร้านอะไหล่ ใกล้บ้าน คู่น่า ประมาณ 5 พัน คู่หลัง ถูกกว่าหน่อยครับ เดิม ก็ Kayaba สีดำ
    ถ้าเอาดีหน่อย ก็ monroe reflex

4. JoeBS

JoeBS New Member Member

155
    32
    0
    ผมเพิ่งเปลี่ยน คู่หน้า 5,800 คู่หลัง 3,500 วิ่งไปซื้อมาให้ช่างเปลี่ยนครับ

5. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เป็นอย่างไรบ้างครับ ทุกอย่างเรียบร้อยดีใช่ป่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้