สงสัยเรื่องคอพวงมาลัยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย B11_Nat_za, 11 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. B11_Nat_za

B11_Nat_za Guest

0
    0
    0
    คือผมสนใจจะเปลี่ยนพวงมาลัยแต่งไรงั้นอ่ะครับ จะเอาคอพวงมาลัยอะไรใส่ได้อ่ะครับ กลัวซื้อแล้วใส่ไม่ได้ แล้วคอพวงมลัยอันเดียวกันมันใส่ได้ทุกคันรึเปล่าครับ ขอคำแนะนำหน่อย

ขอบคุณครับ ถามกันเหนียวไว้ก่อน

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    มันจะมีอยู่ครับว่าใส่ของรุ่นไหนได้มั่ง

ส่วนมากของ nossan จะใส่ด้วยกันได้ แต่จะมีปัญหาตรงขาไฟเลี้ยวมันจะเตะหรือไม่เตะ

3. mamojang

mamojang New Member Member

51
    2
    0
    คอพวงมาลัยของนิสสันมี2แบบตามที่ผมเข้าใจนะครับ
    คือ N6 คือ คอพวงมาลัยที่ใส่กับรถตระกูลSunnyของเราเช่นB13-B14-N15
    อีกแบบคือ N7 ครับเป็นของพวกSkylineหรือSilvia
    ผมว่าเดวรอผู้รู้มาตอบอีกทีนะจ้ะ......อิอิ

4. B11_nat_za

B11_nat_za Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับผม ^^ ตอนนี้กำลังตระเวณหาอยู่เลยครับ

5. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ตรงรุ่น = แตรดัง + ไฟเลี้ยวติดและตีคืนทั้งเลี้ยวซ้ายเลี้ยวขวา :)

6. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ของผม นี้ ไฟเลี้ยวไม่ตีกลับ ครับ
    จับพวงมาลัย 1 มือ อีกมือเปิดปิดไฟเลี้ยว ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้