nvเหยียบไม่ออกเร่งไม่ขึ้นเครืองหอบบางทีดับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย poo bangbon, 28 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. poo bangbon

poo bangbon Guest

0
    0
    0
    nvปี2004 เครื่องหัวฉีดGA16 AUTO ติดแก็สแล้ว อาการเครื่องครับตอนเช้าติดเครื่องด้วยน้ำมันวิ่งๆไปเหยียบคันเร่งไม่ค่องจะออกพอจังหวะเข้าเกียร์เครื่องกระชากเหยียบไม่ค่อยจะออกพอวิ่งไปสักพักตัดเป็นแก๊สเครื่องมีอาการหอบ ตืด..ตืด..ตืด (ตอนรถไหลเครื่องเดินเบา)แต่พอเหยียบเบรคคาเกียร์ไว้เครื่องก็ปกติไม่ดับถ้าเหยียบคันเร่งไม่เป็นไรจะเป็นเวลาเดินเบารถไหลเท่านั้นแล้วบางทีไหลๆไปก็ดับไปจูนย์ที่ร้านแก็สเขาก็ว่าปกติดีและทีเป็นอยู่คือเหยียบไม่ออกเครื่องอืดมากช่วยด้วยครับ

2. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    จานจ่ายกะ คอลย์มีปัญหารึเปล่า ครับ ถ้า แก๊ส กะน้ำมันปกตินะ

3. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ถ้าเป็นทั้งแก๊สและน้ำมัน ก็คงต้องมุ่งประเด็นไปที่

1.ระบบจ่ายไฟ หัวเทียน สายหัวเมียน จานจ่าย+คอยล์---------------> สายหัวเทียนรั่ว หัวเทียนบอด จานจ่ายหัวนกกระจอกขึ้นขี้เกลือ คอยล์เสื่อม

2.หม้อกรองอากาศ----------------------------------------------------> หม้อกรองตัน

ลองตรวจสอบดูนะครับ

ปล.ขอให้รถคันเก่งกลับมาวิ่งฉิวเหมือนเดิมใวๆไนะครับ

4. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    แถมๆ หัวนกกระจอกร้าว เช็คดูด้วย

5. dokjan31

dokjan31 New Member Member

8
    0
    0
    ข้อมูลเป็นประโยชน์มากคับ ผมก็อาการคล้ายๆกัน ขอบคุณมากคับ

6. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    มาเก็บข้อมูลครับ

7. tumzha

tumzha New Member Member

2
    0
    0
    นำมาเก็บเป็นข้อมูลเหมือนครับ ขอบคุณครับ

8. bannok-man

bannok-man New Member Member

151
    0
    0
    ขอบคุณข้อมูลดีๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้