รบกวนสอบถามเรื่อง กระจกปัดหลัง EK ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป., 9 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากใส่กระจกปัดหลังครับ เนื่องจากตอนฝนตก ขับรถทรมานมาก มันมองข้างหลังไม่เห็นเลย

อยากรบกวน เพื่อนๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่า มันต้อง ตัด เจาะ อ๊อก อะไรกับรถรึเปล่าครับ หรือถ้าช่วยแนะนำร้านใส่ + เดินสายไฟให้ด้วย จักเป็นพระคุณยิ่งครับ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆๆๆๆ เลยครับ

1. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ก็แค่วางกระจกใหม่ กับติดมอเตอร์แล้วเดินสายไฟมาที่ก้านปัดตรงพวงมาลัยคับ
    แต่ถ้าจะเจาะรูน้ำฉีด ก็ต้องเจาะหลังคานิดนึงครับ

2. ขออณุญาติ ถามต่อครับ

แล้วตอนติดมอเตอร์ใบปัด ต้องมีทำที่ยึดใหม่ไหมครับ

ผมเคยเห็นของ EG ต้องเลาะ ชิ้นส่วนตรงแผงลำโพง มาเชื่อมเข้าไปใหม่เลยอ่ะครับ เพื่อจะได้มีที่ยึดมอเตอร์ใบปัด ไม่รู้ของ EK เป็นอย่างงั้นรึเปล่า หรือว่ามันมีรู กับที่ยึด มารอไว้แล้วครับ ?

ขอบคุณค๊าบ

3. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ของผมแค่เชื่อมน๊อตตัวเมียติดกับตัวถังไว้ยึดมอเตอร์คับ

4. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ไม่ต้องกังวลเรื่องจุดยึดครับ ถ้าก้มดูมันจะมีมาให้อยู่แล้ว สามารถเอามอเตอร์เข้าไปทาบได้เลย เพราะตอนที่ช่างติดตั้งให้เค้าจะนำเครื่องมือสำหรับยึดตัวเมียฝังไว้ให้เลยครับ คล้ายๆกับตัวยึดรีเว็ทน่ะครับ
    แล้วก็เอาน๊อตตัวผู้ร้อยยึดเข้าไปครับ. ก่อนวางกระจก ถ้าคิดจะติดฟิล์มก็ติดเสียก่อนที่จะวางก็ดีนะครับ เพราะ DOT20 มันใสมากๆ

5. ตาม P'War ข้างบนเลยครับ
    ผมรู้แค่ว่า แพง ใส่แล้วหล่อ แค่นั้นครับ

ปล.เพิ่งใส่มา...หมดตูดเลย

6. ไม่อยากเปิดกระทู้ใหม่ ขอถามหน่อยเถอะ กระจกปัดหลังของ EK เนี่ย ตัวปัดหลังไม่ได้อยู่ตำแหน่งตรงกลางกระจกใช่ไหม
    มันจะค่อนมาซ้ายมือ (ถ้ายืนหันหน้าเข้ากระโปรงท้ายรถ) อันนี้ถูกต้องไหม ผมไปใส่มาได้ร่วมๆ ปีแล้วหล่ะ แต่ยังไม่ได้ดู
    ของคนอื่นว่าเป็นเหมือนกันหรือเปล่า หมายถึงตำแหน่งตัวปัดน่ะ

7. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    เข้าใจถูกแล้วครับ มันจะเหลื่อมไปทางซ้ายมือหน่อยนึง ไม่แน่ใจว่ามันไว้หลบเบ้าไฟเบรคดวงที่ 3 กลางกระจกที่อยู่ในเก๋งหรือปล่าวนะ

8. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    พี่โต้งยังแต่งอย่างต่อเนื่องนะพี่

วันนั้นแอบเจอพี่โต้ง แล้วคิดถึงเวลาดื่มด้วยกันจิง ๆ

ก็แต่งมันไปเรื่อยๆ ขึ้นอยู่กับตังค์ในกระเป๋าอ่ะครับ แต่ตอนนี้ต้องหากะตังค์มาซ่อมบ้านก่อน
    เพราะถูกน้ำท่วมก่อนหน้านี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้