อ่านของคนอื่นมาเยอะ เจอกับตัวเองกับร้านขายอะไหล่ เซียงกง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย pop vr4, 21 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    คือมีอยู่ว่าผมไปหาอะไหล่ชิ้นนึง พอดีผ่านร้านๆนึงแถวลำลูกกาคลอง4ซึ่งผมมองหลายครั้งแล้วว่าเค้าจัดร้านโล่งๆดี
    ดูร้านแล้วดูดีมากๆเข้าไปมีน้ำมาบริการ ผมก็ได้คุยกับลูกจ้างน่าจะเป็นชาวต่างชาติ555ผมต้องการอะไหล่ของรถรุ่นนี้ครับ
    ข้างขวาครับลูกจ้างก็ขนขวายหามาให้ ผมก็ถามว่ามีอันเดียวเหรอครับลูกจ้างก็บอกว่าอันเดียวและเป็นของ4ประตู แต่ก็น่าจะใช้กันได้
    ผมก็เลยบอกว่าเท่าไหร่เอ่ย ลูกจ้างก็ไปถามอีกคนนึง ซึ่งน่าจะดูแล้วน่าจะเป็นลูกชายเจ้าของร้าน ลูกชายก็บอกราคาผม ผมก็บอกว่าอยากได้สีที่ใกล้เคียงหน่อย แต่มีให้เลือกอันเดียว ในความคิดผมดูแล้วก็ยังไม่สวยเข้าตาเท่าไหร่ ผมก็เลยบอกว่างั้นไม่เป็นไรครับ.ลูกชายเจ้าของร้านเริ่มทำสีหน้าแปลกๆเหมือนอยากจะเดินมาสดุดเท้าผมจัง แล้วผมก็เดินออกมาเจอเบาะคู่นึงซึ่งรุ่นพี่ผมเค้าฝากให้ดูถ้ามีโทรบอกด้วย ผมก็ถามลูกชายเจ้าของร้านว่าแล้วเบาะคู่นี้เท่าไหร่ครับลูกชายเจ้าของก็บอกราคาผม แต่เหมือนไม่อยากจะบอกจนผมมองหน้าแล้วก็บอกราคาแบบห่วนๆผมเลยเดินออกเลย.
    ผมเข้าใจนะครับว่าคุณรวยมีเงินเปิดทำธุรกิจเซียงกง ผมไม่ได้ไปขอคุณนะครับและผมก็พูดเพราะทุกคำ ถึงผมจะไปถามหาของราคาหลักร้อยแต่ผมไม่ได้ไปหาซื้ออย่างเดียวนะครับ ถ้าคุณไม่กวนผมคุณคงขายเบาะผมได้แล้วหล่ะในราคาเกือบ2หมื่น แต่คุณรวยแล้วผมเลยไม่ซื้อ.
    ก็ต้องขอบคุณ คุณลูกชายเจ้าของร้าน หรือป่าว(ไม่แน่ใจ)ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยนะครับ
    ผมดีใจที่ได้เข้าไปร้านคุณจึงได้รู้ว่าอีกต่อไปผมจะได้ไม่ไปกวนใจคุณขายของ และก็เพื่อนผมและใครที่ใกล้ชิดผมอีกหลายๆคนก็คงไม่ไปถามซื้อแน่นนอนครับ
    ผมทำธุรกิจเกี่ยวกับรถยนต์แต่เบื่อพวกรวยแล้วมาทำธุระกิจแบบกูรวยกูไม่ง้อลูกค้า ของจะราคา1ร้อยถึง1ล้านถ้าไม่ถูกใจผม ผมก็ไม่ซื้อเช่นกันครับ ฝากไว้นะครับร้าน
    อยู่ลำลูกกาคลอง4วิ่งเข้าไปก่อนถึงถนนวงแหวนอยู่ซ้ายมือใกล้ๆกับศูนย์ISUZUครับ

2. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    quality may be sure but very poor service. จุ๊บ ๆ

pop vr4 ถูกใจสิ่งนี้
  3. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    ความรู้สึกเดียวกันเลยคับ กูมาซื้อ ไม่ได้มาขอ (ขอโทษที่ใช้คำไม่เหมาะสมนะคับ)

4. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    นั่นสิ บางร้านทำเหมือนมาขอเลย ถ้าไม่อยากขายก็ไปทำอาชีพอื่นดีกว่าไหม ??? ผมก็เหมือนกันขึ้นบัญชีดำไว้ว่าร้านไหนตอบกวนตีนก็จะไม่ไปร้านนั้นอีก

5. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    ...มีทั่วไป...เชียงกงบางที่บางร้าน...ตอนถามก็คุยดี...ตอนบอกเดี่ยวมาดูใหม่..หน้าเปลี่ยนเสียงเปลี่ยน...

6. much

much New Member Member

239
    1
    0
    ร้านแบบนี้ ผมก็ไม่ซื้อเหมือนกันครับ

7. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    เจอบ่อยๆ แถวบางนาครับ

8. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เซ็งแทนครับ เจอแบบนี้บ่อยเหมือนกัน ไม่ว่าจะเซียงกงหรือร้านขายของทั่วไป ยิ่งเดิน วรจักร-คลองถมนี่ เพียบเลยแบบนี้ -*-

9. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ให้มันเก็บของไว้ใช้เองเถอะครับร้านอย่างงี้

10. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ร้านนี้ได้ยินมาว่าของแพง แต่ไม่เคยสัมผัสกะตัว
    ยิ่งมาเจอกระทู้นี้ คงไม่ได้สัมผัสกันแน่ๆ
    ปกติใช้เชียงกงตรงสายไหม เข้าทางลัดข้างวัดสายไหม ไปออกสายไหม 39
    เลี้ยวซ้ายไปไม่ไกล จะมีอยู่ร้านนึง เฮียแกมีหน้าร้านที่บางนาด้วย ลองดูครับ

11. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    ใช่ครับร้านตรงสายไหมOKครับ

12. tanapan

tanapan New Member Member

8
    1
    0
    ผ่านบ่อยๆครับ หน้าร้านแบบว่าน่าเข้าทีเดียว สงสัยจะต้องผ่านแล้วผ่านเลยละกัน

13. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ทำแบบนี้ไปนาน ๆ เดี่ยวจะรู้สึก

14. ekk_happening

ekk_happening New Member Member

49
    1
    0
    ไอเจ้านั้นมันกวนแบบนี้หละ (เคยเข้าไปปีที่แล้ว)
    ผมลองถามหัวตัดevo4กับ5 มันบอกราคาหัวevo4 มา1.8แสน
    มันบอกว่า ไม่เอาevo9เลยหละ
    แต่ผมทำหน้าไม่ขำด้วย เลยพูดไปว่าที่ถาม คือหาอยู่จริงๆ แล้วหันหลัง เดินกลับรถ
    ลูกน้องเค้าถาม ไม่สนหรอ ลดได้นะ
    แต่ผมอารมณ์เสียแล้ว เลยตอกหน้ากลับไป แพง!! ไม่เอาหรอก ซื้อแค่แสนสอง เท่านั้นหละ

15. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ร้านตรง สายไหม น่าบอกชื่อมาเลยครับ

ดีๆแบบนี้ ต้อง ขยายยยยยยยยย

:cool::cool::cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้