ไฟหรี่ไม่ติดครับ ช่วยด้วย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย amatsuka, 20 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. amatsuka

amatsuka New Member Member

16
    0
    0
    วันนี้เปิดไม่ติดซะงั้น ทั้งหรี่หน้า หรี่หลัง เรือนไมล์ ส่วนไฟหน้าสูงต่ำเปิดได้ปกติครับ ถ้ามีฟิวส์ มันฟิวส์ตัวไหนอ่ะครับ เยอะแยะไปหมด ไม่มีบอกเลย

NV กระบะตอนเดียว เครื่องคาร์บู ครับ

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ที่ฝาปิดกล่องฟิวส์น่าจะมีรายละเอียดอยู่นะครับ

3. HK.yochi

HK.yochi Member Member

95
    0
    6
    ครับตามพี่เป้เลยครับ
    10หรือ15อ่ะไม่แน่ใจแต่มีบอกที่ฝาปิดครับ

4. นายโต

นายโต New Member Member

36
    0
    0
    เปิดฝาครอบฟิวส์ใต้พวงมาลัย จะมีฝิวส์อยู่ 2 แถว แถวขวามือ(ถ้าเรานั้งที่เบาะ) ตัวที่ 7-8 จากบน 20 แอมป์ ครับ เพิ่งเปลี่ยนมา

5. HK.yochi

HK.yochi Member Member

95
    0
    6
    ใช้ได้ยังครับ

6. amatsuka

amatsuka New Member Member

16
    0
    0
    ใช้ได้แล้วขอบคุณมากครับที่แนะนำ เอาไปให้ช่างที่ผมวางเครื่องดู เป็นทีสวิทซ์ครับ

จริงๆ เขาบอกควรจะเปลี่ยนทั้งตัว แต่เขาก็แกะแก้ให้ครับ ตัวพลาสติกยกหน้าสัมผัสมันฝืดครับ ขัดออกหน่อยและใส่จารบีนิดใช้ได้แล้วครับ ส่วนฟิวส์ไม่ขาดครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้