สอบถามเรื่องเกียร์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ek_, 4 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ek_

ek_ New Member Member

84
    12
    0
    เวลาเครื่องเย็น เข้า D แล้ว รถไม่ไป ต้องรอสักพัก หรือ ค้องเข้า L มันถึงจะไป

เป็นตอนเช้าหรือเครื่องเย็นอย่างเดียว ร้อนแล้วปกติทุกอย่าง

มันเพราะอะไรครับ

ขอบคุณมากครับ

b14 ปี2000 เครื่อง Ga16 วิ่งมา 240000 โล

bigamo ถูกใจสิ่งนี้
  2. pulanet

pulanet Member Member

112
    1
    18
    ถ่ายน้ำมันเกียรืครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ครับ เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ก่อน

แล้วเตรียมเงินไว้หาเกียร์ลูกใหม่ได้เลย อาการนี้ ส่อแวว อีกไม่เกิน 10 000 กม.น่าจะต้องซ่อม

3. sunnyz

sunnyz New Member Member

130
    0
    0
    มาขอนั่งรอฟังกูรูอธิบายด้วยคนครับ อาการเดียวกัน >_<

4. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เกียร์เริ่มจะเสียแล้วครับ ควรจะรีบซ่อมไม่งั้นเดี๋ยวเวลาขับไปไหนมาไหนเดินหน้าถอยหลังไม่ได้งานจะหยาบครับ
    1.ยกเกียร์เดิมมาโอเวอร์ฮอลใหม่
    2.เปลี่ยนเกียร์มือสองตามเซียงกง หาร้านที่รับประกันถ้าใช้ไม่ได้จะได้เคลมได้ครับ

5. bigamo

bigamo New Member Member

149
    7
    0
    รุสึกว่าจาเปนเหมือนกันเลยคับ เพื่อผ. Nv. ก้เปน

6. pulanet

pulanet Member Member

112
    1
    18
    เกียร์เชียงกงหาได้ไหมครับ ผม O/H มารอบนึงเพราะความเชื่อที่ว่า ของเชียงกงหาไม่ได้สำหรับ GA16DNE

7. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    เอาใจช่วย

8. bigamo

bigamo New Member Member

149
    7
    0
    ดันไปครับ

9. Gujaap

Gujaap New Member Member

45
    0
    0
    อาการเดียวกันเลย.........ตอนนี้ผมกำลังหาร้านซ่อมอยู่ (ใครมีร้านแนะนำบ้างครับ ขอความกรุณาด้วย ผมอยู่แถวถนนนวมินทร์ ครับ)

10. Oat40

5,652
    7
    38
    เซียงกงจะมีเกียร์เฉพาะรุ่น GA15 และ GA16vtc ครับ

11. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    เกียร์สิบห้ากับสิบหกใช้ด้วยกันไม่ได้หรือฮะ

12. Oat40

5,652
    7
    38
    ใช้ได้ครับพรี่โอ๋ ติดคุกเท่ากันหมดไม่เกินสิบแปดอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้