รบกวนช่วยเหลือหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย bird_si, 9 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bird_si

bird_si New Member Member

24
    0
    0
    ผมขับรถออกจากบ้านก็เปิดแอร์ได้ปกติ พอวิ่งมาซักพักแอรก็ดับไปเฉยๆแบบไม่มีลมออกมาเลย เคยเป็นแบบนี้รอบนึงแล้ว ไปให้ช่างเขาเปลี่ยนBlower Motor Resistor ไอ้ตัวขดลวดตรงโบเวอร์อ่ะครับก็หาย พอกลับมาบ้านก็ลองเกะตัวขดลวดออกมาเช็คดูมันก็ยังใหม่ปกติ เลยจะลบกวนถามว่าจะเช็คตรงไหนได้อีกครับมันมีพวกฟิวส์หรือลีเลย์อยู่ตรงไหนที่พอมันเสียแล้วเวลาเปิดแอร์ไม่มีลมออกเลยครับรบกวนด้วย รถตาโต LEV. ครับผม
    ปล. เปิดไม่ติดทุกเบอร์เลยนะครับแต่ไฟบนกรอบแอร์ติดทุกตัว แอร์แบบสไล

2. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    1. ลองดูที่ฟิวส์ No.55 (40A) ใต้ฝากระโปรง
    2. และ No. 17 (7.5A) เหนือเข่า (ใต้พวงมาลัย)
    3. ลองเปลี่ยน Relay
    4. ลองดูขั่วปลั๊กต่างๆ ว่าหลวมหรือหลุดหรือไม่
    5. อย่างอื่นอีกเยอะเลยครับที่จะต้องเช็ค ลองดูแค่นี้ก่อน
    6. ขาดเหลืออะไรบอกมา ถ้าผมมีจะให้ฟรีเลยครับ เช่น relay , ฟิวส์ ฯลฯ

3. bird_si

bird_si New Member Member

24
    0
    0
    ขอบคุณมากครับแต่ผมเพิ่งเอารถเข้าไปให่ศูนย์เช็คไปเมื่อเช้านี้เองครับ ขอบคุณมากๆครับ

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ตัวพัดลมเองอาจจะเสียก็ได้นะครับ ของผมก็เคยไม่หมุน แต่เคาะๆ เปิดๆปิดๆ มันกลับมาหมุนได้ ลองดู
    มือสองในซื้อขายมี แต่ถ้าเข้าศูนย์นี่ ถ้าจะหลายอยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้