สมาชิก NV ครับผม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย MR.JUNLANOP, 10 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    กระทู้นี้ขอมีสาระ นะครับ
    กว่าจะคิดออกมาเป็นคำ และตั้งกระทู้นี้ ผมใช้เวลามากเลยทีเดียว

เนื่องด้วย NV Club มีสมาชิกที่เพิ่มมากขึ้นในทุก ๆ สัปดาห์ แต่นับตั้งแต่ผมได้มีตติ้งมา สมาชิกที่มามีตติ้งเนี่ย
    ผมสังเกตุว่า ไม่ค่อยเพิ่มขึ้นเท่าไหร่ อาจเนื่องด้วยสมาชิกเก่า ๆ ที่ห่างหายกันไปแล้วบ้าง
    และสมาชิกใหม่ที่เพิ่มเข้ามา จึงทำให้ทดแทนตรงนี้ แต่ผมอยากให้สมาชิกที่ไม่ว่างมามีตติ้ง หรือมาไม่ได้
    ขอให้เข้ามาคุยกันในบอร์ดนี้บ่อย ๆ นะครับ เพื่ออะไร เพื่อให้เราได้รู้จักกันไงครับ อย่างน้อยให้เราได้รู้ว่า
    อืมมม ท่านก็อยู่ที่นี่นะ ถึงแม้ไม่เคยได้เจอหน้ากัน แต่มิตรภาพในนี้ก็เกิดขึ้นได้ครับ

ส่วนสมาชิกเก่า ๆ ก็เช่นกันอ่ะครับ ถ้าไม่ว่างมามีตติ้งก็อยากให้เข้ามาพูดคุยในนี้ ที่นี่ บ้างนะครับ
    อย่างน้อย ส่วนตัวผมรู้สึกดีนะ ที่ยังได้เห็นท่าน ยังไม่ลืมที่นี่ ยังอยู่ที่นี่ ถึงแม้ไม่ได้มาพบปะกันเลยก็ตาม

ตอนนี้เท่าที่ผมเข้ามาในบอร์ดนี้ ผมก็ได้รู้ล่ะ ว่ามีใครที่ยังเล่นบอร์ดนี้อยู่บ้าง ไม่อยากให้มิตรภาพที่เกิดขึ้นมา
    มันหดหายไปอ่ะครับ

และถ้าเป็นไปได้ ผมอยากให้ท่านที่ว่างจริง ๆ มาเถอะครับ พบปะพูดคุย กันด้วยการมามีตติ้งกัน
    อย่างที่พี่เค้าบอกว่า มีสติ๊กเกอร์ แต่ไม่รู้จักกัน สู้รู้จักกัน แต่ไม่มีสติ๊กเกอร์ดีกว่าครับ

ตัวผมเองไม่เคยขอสติ๊กเกอร์เลยนะครับ ผมได้จากการที่พี่เค้าเห็นสมควรแล้ว ว่าผมมีตัวตนจริง ๆ
    ขอบคุณพี่เป้ครับ

ส่วนตัวผมปัจจุบันก็เปลี่ยนรถไปแล้ว แต่ผมไม่มีวันเปลี่ยนใจไปจาก NV ครับ และจะอยู่ที่นี่ตลอดไปครับ
    จากที่ได้สัมผัสกับหลาย ๆ Club ผมว่าที่นี่คือที่สุดแล้วครับ

ผมอยากให้ท่านพี่ ๆ ที่อาวุโสกว่า ได้แสดงความเห็นที่อยู่ในใจกันบ้างนะครับ
    ผมว่าหลาย ๆ ท่านคงกล่าวอะไร ได้ดีกว่าผมล่ะครับ
    ขอบคุณครับ

2. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ผมก็ยากไปมิตติ๊งแต่ผมอยู่ต่างจังวัดได้แต่เข้ามาคุยในบอร์ดครับ

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เหมือนกันเลยความรู้สึกนี้...เห็นหายกันไปเยอะพอสมควรเลย

ถึงเปลี่ยนรถไปแล้วแต่ใจก็ยังอยู่กับที่นี่แหล่ะ จุ๊บๆ:D:D

4. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    ผมคนนึงไม่เคยมีโอกาสมามิตติ้งเลย มีสติกเกอร์ เข้าบอร์ดทุกวัน แต่ละวันใช้เวลาในบอร์ดนี้พอสมควร รู้จักสมาชิกหลายๆท่าน และซึ้งน้ำใจที่มีให้กันเสมอมา แต่ว่า...บางวันก็ไม่ได้ตอบกระทู้เลย
    ชอบมากกับคำพูดที่ว่า "มีสติ๊กเกอร์ แต่ไม่รู้จักกัน สู้รู้จักกัน แต่ไม่มีสติ๊กเกอร์ดีกว่าครับ" ผมคิดว่าเป็นความจริงที่ว่าบางครั้งเราต้องทำใจเพราะไม่สามารถบังคับใครให้อยู่ ให้ไป หรือให้มาได้ แต่....บางเรื่องบางสิ่งบางอย่างนอกจากเรื่องใจและความศรัทธาแล้ว จำเป็นต้องอยู่ภายใต้กรอบกฏเกณฑ์ที่เหมาะสมด้วย
    อันนี้แค่ความคิดเห็นส่วนตัวครับ รอรับฟังจากท่านอื่นๆต่อครับ

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    มันอยู่ ที่ Spilit อะครับ ...
    ขอบคุณน้องรักที่เปิดหัวข้อครับ :D

ส่วนตัวผมเองก็ คิดไปในทางเดียวกับน้องหน่องครับ
    เรื่องใหญ่ๆ คือ การมีกิจกรรมร่วมกัน อย่างน้อยก็เป็นการแสดงออกไปในทางเดียวกัน
    ความหมายจริงๆของการร่วมกันเป็น คลับหรือ ชมรม ก็คือการ มีส่วนร่วมในกิจกรรม ของชมรมเป็นหลัก
    อยากให้ เพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ .. ที่ ลงชื่อสมัคร ทั้ง 500 กว่าคน ที่สามารถ มาร่วมทำกิจกรรม ได้
    ลองทบทวนดูนิดนึงว่า สมัครแล้วได้อะไรจากคลับ
    แล้วเราให้อะไรคืนกลับไปยัง คลับ บ้าง ...

จริงๆ ผมมีความในใจเยอะแยะเลย .. เดี๋ยวรอเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ท่านอื่น ละครับ
    :D:D

6. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ต่างคนต่างจะมีภาระกันไป ว่างๆๆก็มาคุยในบอร์ดเนี้ยละง่ายสุด

ปล. ไอ้คุณน้องหน่อง มาอารมณ์ไหนวะอยู่ดีๆๆขึ้นหัวข้อ 5555

7. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    อยากไปนะ...แต่ติดอยู่ที่ว่า...ไกลจังเลย...อิอิ...300 กว่าโล...ไปกลับก้อ 600...อิอิ

แต่ถ้ามีโอกาสจะไปแน่นอน...

8. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    อิอิ รับผิดแต่โดยดี อยู่ไกลไปหน่อยครับ

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    มีสติ๊กเกอร์ แต่ไม่รู้จักกัน สู้รู้จักกัน แต่ไม่มีสติ๊กเกอร์ดีกว่าครับ น้ำตาไหลกับประโยคนี้จิงจิงหน่อง
    ส่วนสมาชิกเก่า ๆ ก็เช่นกันอ่ะครับ ถ้าไม่ว่างมามีตติ้งก็อยากให้เข้ามาพูดคุยในนี้ ที่นี่ บ้างนะครับ เฮ้อ ต่อไปนี้คงต้องเข้ามาพูดคุยบ่อยๆแล้วล่ะ

10. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    ปกติแล้วผมเข้าทุกวันแหละ แต่บ้างครั้งก้อไม่ได้ตอบกระทู้(ขอโทษครับ

11. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ผมไม่รับคำขอโทษ ยกเว้นเอารีมาแบนนึง555

12. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    จริง ๆ แล้วก็อยากไปมิตติ้งมากมายเลย แต่วันหยุดเมื่อไหร่อยู่ที่ร้อยเอ็ดตลอดเลยคร้าบ....

แต่ผมมาป้วนเปี้ยนในบอร์ดทุกวันน๊า....

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:55:04 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:54:32 ----------

จริง ๆ แล้วก็อยากไปมิตติ้งมากมายเลย แต่วันหยุดเมื่อไหร่อยู่ที่ร้อยเอ็ดตลอดเลยคร้าบ....

แต่ผมมาป้วนเปี้ยนในบอร์ดทุกวันน๊า....

13. เสลดหมา176

เสลดหมา176 New Member Member

335
    10
    0
    ผม คนนึง ที่ อาจจะหายหน้าไปจาก บอร์ด หลักๆๆ คงเป็นเรื่องของ เวลา และ สปีด ของเครื่อง (เนตมือถือ)

แต่ ผม รัก ทุกคนน้า จุ๊บๆๆ

14. เสลดหมา176

เสลดหมา176 New Member Member

335
    10
    0
    ผม คนนึง ที่ อาจจะหายหน้าไปจาก บอร์ด หลักๆๆ คงเป็นเรื่องของ เวลา และ สปีด ของเครื่อง (เนตมือถือ)

แต่ ผม รัก ทุกคนน้า จุ๊บๆๆ

เปลี่ยน "รถ" "มีคลับเพิ่ม" "เป็นสตาฟ" "แต่จุดเริ่มต้น ของผม ยังเป็น nv club เหมือนเดิม ครับ"

15. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    เมื่อคืนเมาครับ
    เลยบิ๊วอารมณ์ออกมาได้

กว่าจะตั้งกระทู้นี้ คิดจนส่างอ่ะครับ

ใช่ครับ สมาชิกที่อยู่ไกล ๆ เข้ามาคุยในนี้แหละครับ
    ดีที่สุดแล้ว อิอิ อย่างน้อยดีใจมาก ที่มาไม่ได้ แต่ยังเข้ามาคุยในบอร์ด

อบอุ่นครับ NV CLUB

16. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    ...อ่านะครับ...เห็นประโยช์ของน้ำเมาอ่ะยังล่า...
    ...ยังไงก็เห้นด้วยกะคุณหน่องนะ จะหาโอกาสไปแนะนำตัวกับทุกคนครับผม....

17. Nitcha

640
    1
    0
    ผมก็เห็นประโยชน์ของน้ำเมามานานแล้วครับ ผมถึงไม่ยอมเลิกกะมันไงล่ะ.....

18. NVไขมันเฮฮา

NVไขมันเฮฮา New Member Member

119
    7
    0
    เปลี่ยนรถไปแล้วก็ยังเป็นเพื่อนกันได้อยู่นะคับ พี่ๆ น้องๆ สำหรับพี่แบทคิดว่ามิตรภาพเริ่มจากการที่เราใช้รถเหมือนกัน อย่าให้เปลี่ยนไปเหมือนเปลี่ยนรถที่ใช้เลยคับพี่น้อง ฝากไว้อีกอย่าง เพื่อนหลายท่านเป็นเสือซุ่ม ตอบกระทู้กันบ้างก็ดีนะคับไม่ต้องอายกันหลอกนะจ๊ะ (พี่แบทพูดตรงไปป่าวเนี้ย) ถ้าเห็นคันไหนติด ไขมันเฮฮา ก็ทักทายกันได้เลยนะคับคนขับอ้วนๆน่ารักๆ พี่แบทแน่นอน

19. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ผมทำงานหนัก เวลาน้อย ถ้าว่างจากงานผมจะไม่พลาด งาน MEETING ครับ
    ส่วนมากก็คุยในบอร์ดครับ

20. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ผมทำงานหนัก เวลาน้อย ถ้าว่างจากงานผมจะไม่พลาด งาน MEETING ครับ
    ส่วนมากก็คุยในบอร์ดครับ

21. tit_161

tit_161 New Member Member

169
    11
    0
    หวัดดีพี่น้องทุกท่าน
    รับทราบครับน้องหน่อง......
    ส่วนมากจะเจอผมวัน meeting ครับ ถ้าเจอรถเอ็นวีสีม่วงบนถนนก็ทักทายได้ครับ (ห้ามจี้ตูดน๊ะครับผมเสียว)

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 13:01:47 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:01:31 ----------

หวัดดีพี่น้องทุกท่าน
    รับทราบครับน้องหน่อง......
    ส่วนมากจะเจอผมวัน meeting ครับ ถ้าเจอรถเอ็นวีสีม่วงบนถนนก็ทักทายได้ครับ (ห้ามจี้ตูดน๊ะครับผมเสียว)

22. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    สารภาพ ครับ ไม่มีเลขสมาชิก
    ไม่ได้สมัครสมาชิกที่กระทู้
    ไม่เคยขอ Sticker เหมือนกัน
    คิดคล้ายๆ กัน ครับ
    หลายคน อยากได้ Sticker ไปติดรถ เฉยๆ
    มันทำให้ เลขมันเยอะ แต่จำนวน 500 กว่าคัน
    ที่พูดคุยกัน จริงๆ ในนี้ ส่วนใหญ่ จะเป็นท่านที่ ตอบๆในกระทู้นี้เนี่ยแหละ
    ไม่น่าจะเกิน 50 คัน สนิทกัน เป็นกลุ่มๆ
    ผมว่า เราควร เริ่มจาก กิจกรรมอะไร บางอย่าง
    เช่น ขับ Go-Kart อาทิตย์นี้ อิอิ
    อย่าลืม ชื่อ Log in นะครับ
    เพราะปัจจุบัน ก็ ยังไม่รู้ ว่า ใครเป็นใคร

...

:)

23. nv สีฟ้า

nv สีฟ้า New Member VIP

509
    41
    0
    ....... ถ้าเวลาว่างตรงกับกิจกรรมในคลับ ไปแน่ครับ แต่ไม่ได้ไปก็ส่งใจไปนะคร๊าบบบ 55555555

24. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    คิดมาตั้งนานแล้วแบบเนี๊ย แต่ติดที่ว่าจะขึ้นหัวข้อว่าอะไรดี แต่คิดไม่ออกสักกะที

บางคนเข้ามา มีตติ้งครั้งเดียวแล้วก็ผ่านไป หายไปเลย OK ครับ สาเหตุนึงอาจจะมาจากการที่พวกที่รู้จักกันแล้ว มักจะจับกลุ่มกัน ไม่สนใจพี่ๆน้องๆที่เข้ามาใหม่

บางคนเข้ามาหาของอย่างเดียว บางคนเข้ามาขายของอย่างเดียว บางคนแอบอ่านไม่กล้าเผยตัว

สมาชิกเก่าๆบางคน หาายหน้าหายตา อันนี้ก็ส่วนนึง สมาชิกเก่าบางคนอาจจะไม่พอใจกับอะไรๆ ซึ่งคำว่า "อะไรๆ" แต่ละคนก็เก็บเอาใว้ในใจ บางคนจับกลุ่มระบายกัน

ทำไมไม่ระบายมันออกมาในบอร์ดนี้กันละครับ หรือกลัวว่าอาจจะเกิดปัญหากัน

ถ้าเราจะอยู่รวมกันเป็น "NV Club" แล้ว เราทุกคนต้องช่วยกัน หาบทสรุปที่ลงตัวกับส่วนรวม บทสรุปที่เป็นกลาง

คิดไม่ออกแล้ววุ๊ยยยยยยย

ต้องขอบคุณน้ำเมาของน้องหน่องที่ทำให้มีกระทู้นี้ครับ

ปล.ที่ผมมักจะใช้คำว่า "พี่ๆน้องๆ NV Club" จะได้ใช้เต็มๆปากซะที หรือจะเลิกใช้ไปเลยก็แล้วแต่บทสรุปของกระทู้นี้ครับ

รอความคิดเห็นคนต่อไปครับ.................
    รอความคิดเห็นสมาชิกเก่าๆครับ............
    รอความคิดเห็นสมาชิกใหม่ที่เคย และไม่เคยมามีตติ้งครับ..............
    รอความคิกเห็น เสือซุ่มครับ.................

25. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    NV Club บ้านหลังเล็กๆแต่อบอุ่นและจริงๆใจ พี่อยากให้เป็นแบบนี้ไปตลอด

อย่าได้แคร์กับจำนวนหมายเลขสมาชิก สมัครทิ้งๆขว้างๆเยอะครับ

ที่ NV Club เราอยากให้คนที่มีใจ เข้ามารู้จักกับคำว่า "มิตรภาพ" รู้จักกับคำว่า "แบ่งปัน"

การ meeting เป็นส่วนหนึ่งของการสร้างมิตรภาพแบบไม่ผ่าน INTERNET และไม่ได้เป็นการบังคับแต่อย่างใด ขอเพียงคนที่พร้อมและสะดวกเท่านั้น คนที่อยู่ต่างจังหวัด คนที่ไม่พร้อมเราเจอกันแบบ ON LINE ได้ 24ชั่วโมงอยู่แล้ว แค่ปลายนิ้ว...

แล้วการมา meeting ได้อะไร...แน่นอนมันมากกว่าการพูดคุยผ่าน net อยู่แล้ว พี่-น้องตัวเป็นๆ NVสุดที่รักของแต่ละคน คุณสัมผัสได้แน่นอน...

วัตถุประสงค์ของ NV Clubนั้น ต้องการให้เป็นสื่อกลางสำหรับคนที่ใช้รถ NISSAN NV ใช้เป็นที่แลกเปลี่ยนพูดคุยกันในทุกๆด้าน การซ่อมบำรุง อะไหล่ ตกแต่ง...แต่เราไม่ได้ปิดกั้นรถรุ่นอื่นสำหรับคนที่เปลี่ยนรถไป พร้อมหรือไม่ถามตัวคุณเองดู...

ตัวผมเองพยายามอย่างมากในเรื่องของสร้างมิตรภาพแบบพี่แบบน้อง สำหรับคนที่ meeting กันบ่อยๆจะทราบดี อยู่กันแบบพี่ๆน้องๆ แบบนี้สบายใจ...

การห่างหายไปของสมาชิกหลายๆคน เราห้ามพวกเค้าไม่ได้แน่นอน ขอเพียงกลุ่มคนที่มีใจ ถึงจะอยู่กันไม่มากมาย แต่ก็ขอให้รักษามิตรภาพ ความรู้สึกดีๆที่มีให้แก่กันเอาไว้แบบนี้ตลอดไป ก็เพียงพอแล้วครับ...:eek:

26. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    จัดมิตติ้งแบบช่วยเหลือสังคมกันสักครั้งดีมั๊ย?
    วางแผนดีๆ ช่วยๆกันคิด เอาแบบว่าสะดวกกันทุกฝ่าย
    เลือกดูสถานที่คิดว่าสมาชิกส่วนมากไปกันได้

27. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ผมว่าดูได้จากกระทู้นี้ครับ ว่า .... มีแต่ขาประจำ ท๊างน๊าน ... :D:D

28. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    โพไซดอน ... เอา ม๊ะ ป๋า .. :cool:

29. Nitcha

640
    1
    0
    จะไปช่วยเด็กยากจนที่ไม่มีเสื้อผ้าจะใส่เหรอครับ น่าสงสารเนอะ เดี๋ยวผมไปช่วยด้วยละกันนะครับ

30. nongtong

nongtong New Member Member

46
    14
    0
    สำหรับผมนะครับ

ถึงแม้จะไม่ค่อยได้ตอบกะทู้ แต่ผมก็ยังติดตามอยู่เรื่อยถึงแม้บางครั้งอาจจะไม่ได้ Login เข้ามาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้