รถเริ่มอืดอีกแล้วครับ ช่วยหน่อยนะครับพี่ๆ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย FoRDeZ, 10 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    สวัสดีครับพี่ๆน้องๆ ชาว Hilux club ทุกคน

มีเรื่องรบกวนนิดนึงครับ พอดี MightyX 2L-II ของที่บ้าน มันเริ่มอืดอีกแล้ว ตอนนี้วิ่งขึ้นสะพานปิ่นเกล้าเกียร์5 ไม่ได้แล้วเร่งไม่ขึ้นเลย

กรองอากาศ กรองดีเซล เปลี่ยนแล้ว ก็ยังเหมือนเดิม เลยกะจะไปหา ร้านเช็คปั้มหน่อยครับ แต่คิดไปคิดมา กะว่าจะไปเดินเล่นเชียงกง หาชุดโบ ของ 2L T มาใส่ก่อนไปเทส(แหะๆ จะได้เทสทีเดียว)

พี่ๆมีร้านที่จะนำไปติดตั้ง พร้อมเทส แนะนำมั้ยครับ แถวกรุงเทพ นน บางบัวทอง อยุธยา ขอแบบราคาพอสมควรนะครับ

แล้วถ้าซื้อปั้มของตัว 2L T มาด้วยเลย จะใส่กันได้รึเปล่าครับ

รบกวนด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มกราคม 2012
  2. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ดันให้ ครับ

3. FoRDeZ

132
    1
    0
    ขออนุญาต up ครับ ^^

4. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    ดันครับบบ

5. FoRDeZ

132
    1
    0
    เงียบจังเลย

รบกวนด้วยครับ

6. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    โบ 2L มีรุ่นที่โข่งหลังเล็ก รุ่นนี้ห้ามใช้ มันแช่ไม่ได้ ความร้อนขึ้น ให้เลือกที่โข่งหลังใหญ่อ่ะ ไม่ค่อยมั่นใจ รอเชียนมาตอบ
    ส่วนปั๊มเอาปั๊มเดิมไปเทสใหม่ดีกว่า เพราะถ้าเอาปั๊มใหม่มา ก็ต้องเทสใหม่เหมือนกัน

7. FoRDeZ

132
    1
    0
    ขอบคุณครับคุณแมน ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้