ท่อผุแล้ว จะเดินท่อใหม่ แนะนำเรื่องท่อหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pboommy, 16 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pboommy

pboommy New Member Member

71
    1
    0
    เครื่อง GA16 M/T ครับ ท่อผุแล้ว ว่าจะเดินท่อใหม่ คิดว่าจะเดิน 1.7 นิ้ว แต่พักปลายเลือกไม่ถูกว่าจะเอาไส้ตรงหรือไส้ย้อนดี รบกวนคนที่เคยทำช่วยแชร์ประสบการณ์ให้ผมฟังหน่อยครับ จะได้มีข้อมูลเอาไว้ตัดสินใจครับ

ปล. ไส้ย้อนที่ข้างในกั้นเป็นห้องๆ ใช้ไหมครับ แล้วย้อน เยื้อง นี่เหมือนกันรึเปล่า แต่ผมคิดว่าเหมือนกันนะ ถ้าผมเข้าใจผิดบอกด้วยนะครับ :)

ขอบคุณครับ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    แล้วแต่ชอบเลยคร๊าบ ถ้าต้องการเสียงดุดัน ก็ไส้ตรง แต่ถ้าชอบแบบเงียบๆ ก็ไส้เยื้องหรือไส้ย้อนครับ

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เกียร์ธรรมดา ง่ายเลยครับ 2 นิ้วทั้งเส้นครับ พักกลาง ตรง ปลาย ตรง หรือ จะพักกลาง ตรง ปลาย เยื้อง ก็ได้ ครับ
    ส่วนไส้ย้อน ไม่เหมาะกับเกียร์ธรรมดา

4. Mr.Pooh B12

Mr.Pooh B12 New Member Member

78
    3
    0
    ท่อ 2 นิ้ว พักกลางตรง พักปลายใส้ตรง เกียร์ m/t ปู๊ดป๊าด

5. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    GA 16 M/T เดิน 2 นิ้วไปเลยครับ กลางถ้าเน้นเงียบ หาใบใหญ่ ๆ มาซับเสียง

ปลาย เน้นดังไส้ตรง เน้นเงียบเยื้อง

ส่วนเยื้องกับย้อนแล้วแต่คนเรียกครับ

สำหรับผม เอาอะไรแหย่ลงไปแล้วทะลุออกอีกฝั่ง จะเรียกตรง

ถ้าตัน หรือติดอะไรในท่อ จะเรียกเยื้องครับ (มักอยู่ในท่อพวกทรงรีซะ 95%)

6. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    ผมคิดถึงเครื่องดนตรีครับ ต้องไล่ขนาด เพื่อดึงประสิทธิภาพและเสียงของเครื่องยนต์ครับ
    ส่วนหม้อพัก พวกหม้อยี่ห้อก็ดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้