สอบถามหน่อยBuddy P1 ขอบ 17 4/100 ของแท้เทียมดูยังไงคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Happy club, 12 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Happy club

Happy club New Member Member

6
    0
    0
    ไปเจอมา สีขาวคับ ตัวรุ่นปกตินะคับ ไม่ใช่รุ่น SF พวกรายละเอียดล้อ บอกไว้หลังก้านทุกก้าน มี Made in japan คับแต่การปั้มตรามันไม่ชัดเจนเลยคีบ เพรทก็มีคับ น้ำหนักก็เบา แต่หน้าแปนล้อเปนแบบเรียบๆเลย ไม่มีช่องใดๆทั้งสิ้น ปกติที่ผมเคยเหนขอบ 15 จะมีเป้าหลังหน้าแปน และรายละเอีญดของล้อจะอยู่ในช่องล้อมั้งคับ เท่าที่จำได้ ท่านใด้ช่วยคิดทีคับ

2. arttokorat

arttokorat New Member Member

439
    7
    0
    เท่าที่จำได้ รายละเอียดล้อจะอยู่ตรงหน้าแปลนล้อด้านในนะครับ

3. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ของเทียมก้านเหลี่ยมมากๆ

4. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ถ้า แท้ แบบดูง่ายๆ เลย ต้องมีตรา Kosei Japan ด้านในของดุมล้อครับ

5. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    น่าลั้กอะะะะ..................:D

6. ตามนี้เลยครับ

แต่เพื่อนคนนึงที่ทำงานอยู่ บ.ล้อแม๊ก บอก ไม่มีปั๊ม Kosei ไม่ใช่ของปลอม แต่เป็นการ out source ให้ บ. อื่นทำ เพื่อลดต้นทุนครับ

7. โดมน้อย

1,494
    42
    48

ตัวเองก็ :eek:

8. โดมน้อย

1,494
    42
    48
    ตามนี้เลยครับ เพราะตอนนี้ ล้อ Buddyclub p1 ไม่ได้ทำที่ญี่ปุ่นแล้ว มีคนเคยบอกมา ว่าย้ายไปผลิตใน ไต้หวัน เลยทำให้ไม่มี ตราและ คำว่า made in japan แต่คุณภาพอันนี้ไม่รู้ว่าเหมือนกันไหม ถ้าอยากสบายใจ ซื้อของยุ่นเก่าหน่อย หาสภาพดีๆ ก้โอครับ

9. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    เห็นเพื่อนบอกเหมือนกันว่า p1 17 ไม่ช่ายของ japan แต่ทำไต้หวัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้