คลัชลื่นแว้ววววว

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Mu_sic, 25 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mu_sic

Mu_sic New Member Member

49
    1
    0
    พอดีคลัชที่ผมใช่อ่ะคับ มันเริ่มจะลื่นแล้ว เลยอยากจะถามเพ่ๆหน่อยอ่ะคับ ว่าถ้าจะเปลี่ยนเนี่ย จะเปลี่ยนเปงแบบไหนดี ระหว่างทองแดง กับ ผ้าผสม อ่ะคับ และราคาเนี่ยประมาณเท่าไรได้อ่ะคับ กลัวไปเปลี่ยนแล้วเจอบรรดาช่างทั้งหลายตุ๋นเอาอ่ะคับ เลยหาความรู้ไว้ก่อน

ช่วยหน่อยน่ะคั

2. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    555+ เปนทำมะดาของรถแรง ๆ คับ

ถ้าถามใจผมใส่ทั้งทีเอาผ้าก้อนไปเรย สั่นหน่อย แต่คุ้มค่า เผื่ออัพสเตปก้อไม่ต้องมายกคลัชอีกรอบ

3. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ตามสาวหมูบอกเลยจ้า

4. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    อื่มตามนั้นจาดดไป

5. Mu_sic

49
    1
    0
    แล้วราคาผ้าก้อนเนี่ยมันกี่บาทได้คับ เฮียหมู พอดีผมจะอัพสเต็ปด้วยอ่ะคับ ไปเล่นกล่องของ alphatech แล้วเห็นหลายๆคนเค้าคุยกัน คลัช3s เนี่ยมันดีไมคับ แล้วราคาอยู่เท่าไรได้คับ

6. Mu_sic

49
    1
    0
  7. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ของผมก็ลื่นเหมือนกัน 4 ขอ บ้านนอก

8. Mu_sic

49
    1
    0
    อ่ะคับ คลัชลื่นเนี่ย ถ้าเราปล่อยไว้นานๆจะเปงไงบางอ่ะคับ

9. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ผ้าอย่างเดวไม่มั่นนะคับ แต่ถ้าจานกด + ผ้า อยู่ประมาณ 7500 - 8000 คับแร้วแต่ยี่ห้อ

ส่วนเรื่องลื่นแร้วจะเปนไรมั้ย ยิ่งปล่อยให้ลื่นเยอะ ๆ บ่อย ๆ มีแต่ผลเสียคับ เพราะจานกดจะไหม้ ฟายวีลจะไหม้

10. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    เสี่ยหมูนี่ไม่ทำให้ผิดหวังจริงๆ

11. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    อู้ยยยยย ใครเอ่ย

12. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
  13. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    เห็นด้วยสุดๆ ตอนแรกผมก็ใส่ผ้าผสม พอไปๆ มาๆ เริ่มเอาไม่อยู่ต้องเปลี่ยนเป็นทองแดงอย่างเดียว เสีย 2 รอบ :cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้