ยางกินขอบใน คู่หน้า-หลัง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย noum_ek00, 19 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noum_ek00

noum_ek00 New Member Member

45
    1
    0
    ยางกินขอบใน คู่หน้า-หลัง มีวิธีดูง่ายๆๆว่าอะไรเสียบ้างนะครับ สันนิฐานเกิดจากอะไรบ้างนะครับงงหมดแล้วครับ..:cry::cry:. ถ้าจะแก้ไขเริมจากตรงไหนอันดับแรกครับ:sad:

2. ก็แคมเบอร์เป็นลบ ไงครับ ปกติแล้วหนิครับ

ก็ต้องคอยสลับยางเอาอ่ะครับ

3. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    ปกติของรถ โหลดและครับ แคมเบอร์มันติด - ครับ วิธีแก้ คือ ใส่ตัวตั้งแคมเบอร์ช่วยได้ครับ หรือถ้าเอาถูก ต้องดัดคอม้า (ด้านหน้า ) ส่วนด้านหลัง รองแหวนครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มกราคม 2012
  4. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ตามท่านด้านบนเลยครับ โหลดมากกินมาก ด้านหลังใส่เหล็กรองเอาที่ตัวยึดล้ออ่ะครับ
    ก้มๆดูจะเห็นเป็นแท่งยาวประมาณนิ้วชี้ครับเอาแหวนรองให้ล้อมันไมาหุบก็ไม่กินยางแล้วครับ
    ไม่กี่บาทครับ ส่วนด้านหน้าคงต้องซื้อตัวปรับ camber หรือเรียกว่า ปีกนกเต่งก็ได้ครับ 6000-7000 ครับ

5. noum_ek00

noum_ek00 New Member Member

45
    1
    0
    ขอบคุณทุกๆๆความคิดดีๆๆนะครับ แล้วถ้าหลังเป็นบั้งละครับว๊ธีแก้ไขเริ่มจุดไหนก่อนเอาเซพเงินละกันครับ

6. ยางสึกเป็นบั้ง แสดงว่าโช้คพังครับ มันไม่หนืดแล้ว จะเบิกใหม่ อัดใหม่ หรือเซียงกงก็ตามสะดวกเลยครับ

ติดแก็สป่าวครับ ?

7. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    อย่าลืมเช็คพวกบูชช่วงล่างด้วยนะครับมีส่วนทำให้ยางกินเป็นบั้งๆได้

8. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    การเลือกซื้อยางก็เป็นอีกข้อนึงที่ต้องดูนะคับ ถ้ารถที่หน้ายางปกติจะใส่ยังไงก็ไม่มีปัญหาคับ
    แต่ถ้ารถโหลดแล้วยางมันแบะออกให้เลือกซื้อยางแบบ Rotation คับ อย่าซื้อแบบ Inside & Outside
    เพราะมันจะสลับยางไม่ได้คับ

9. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0
    เช็คโช๊คหลังกับบู๊ตสวิงอาร์มหลังอาจจะขาดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้