รูปจาก ภูทับเบิก อีกแล้ว

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย maicomeng, 5 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    รับลมหนาวที่ ภูทับเบิกมา ถ่ายรูปมานิดหน่อยอยากเอามาแบ่งให้ดูกันครับ
    ปีนี้เที่ยวน้อยครับ เพราะพาแม่เที่ยวด้วย

ออกเดินทางจากระยองตอน 4 ทุ่ม ถึงทับเบิก 6 โมงเช้า
    มาทันแสงแรกของ ปี 55 พอดี สวยจนถึงกับต้องจอดรถถ่ายรูปกันกลางเนินเลยทีเดียว
    (คันหลังบ่นกันอุบ ขอโทษด้วยนะค๊าฟฟฟฟ)

ปฏิมากรรม ชาวกรุง

รถแห่ลงจากภูทับเบิกเยอะมาก ต้องรอที่ร้านกาแฟตั้งแต่ 7 โมง ถึงเที่ยงกว่าจะเอารถขึ้นมาได้

ทับเบิกก็มี ซากุระครับ

วิวสวย ๆ จากบนยอดภูทับเบิก

น้อง Slow คันเก่ง ขึ้นมาจรถึงยอด

ถูกเก็บไปเกือบหมดล่ะ แต่ก็ยังพอเหลือให้ถ่ายรูปได้อยู่บ้าง

ดอกกระดาษสีสันสดใส

รีสอร์ทด้านล่าง

อาทิตย์ใกล้จะลาลับ ได้มุมมาแค่นี้อ่ะ

ผู้คนแห่มารับลมหนาวกันมากมายจริง ๆ

ดาวบนดิน ดูด้วยตาป่าวจะสวยมากครับ ยิ่งมองไปทางฝั่งเมือง สวยมากจริง ๆ
    แต่ ตากล้อง อ่อนถ่ายมาได้แค่นี้ล่ะ

เช้าวันใหม่ พระอาทิตย์ขึ้นอีกแล้ว

ขาวดำดูบ้าง

แสงสีทองชอบมากมาย

อุปกรณ์ Nikon D7000 + 50 F 1.8G ตัวเดียวเที่ยวทั่วไทย ^^

2. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ใช้ lens ตัวเดียวได้ขนาดนี้เก่งจริงๆครับ กำลังอยากรู้เลยครับว่าใช้ lens อะไร
    นึกว่าใช้ lens wide ถ่ายซะอีก

3. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    รูปสวยครับ สถานที่ งามจนอยาก ไปบ้าง

4. EK Estimate Jai

EK Estimate Jai New Member Member

217
    1
    0
    สวยๆเลยครับ ได้ใจๆ

5. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    สวยงามครับ แต่คนแน่นมาก

ชอบครับ ที่ไปเที่ยวไหน ก็พา ek ไปได้ทุกที เยี่ยมครับ

6. onepiece_04

onepiece_04 New Member Member

99
    12
    0
    รูปสวยมากเลยคับ ผมชอบรูปดอกไม้สีชมพูอะ อย่างกับโปสการ์ด

แต่คนเยอะมากเลย ท่าทางจะอากาศดีมากเลยคับ ~~!

7. maicomeng

522
    46
    0
    ปีนี้เกือบขึ้นไม่ได้เหมือนกันครับ ชราภาพไป ตามการเวลา สงสัยจะควรแก่เวลาแล้ว แคมคู่ ^^

8. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    ค้นนี้ยังไปได้ทุกที่อยู่เลย อิอิ

รูปสวยครับ

9. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    สวยมากๆๆ คนเยอะมากเหมือนกัน

10. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    ek นี่มันสมบุกสมบันจริงๆ ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ บรรยากาศดีๆคับ

11. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    EK ไปได้ทุกที่ ที่ใจอยากพาไป ขอบคุณครับรูปสวยครับ

12. maicomeng

522
    46
    0
    น้อง Slow เริ่ม จะ ชรา
    ถ้าไม่ทำไรสักอย่าง ไม่แน่ใจว่าปีหน้าจะไปได้ถึงไหน กันครับ ^^

13. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    รูปสวยมากเลยครับ น่าไปจัง ^^

14. maicomeng

522
    46
    0

น้อง Slow ขึ้นได้ EK เพื่อนๆ ก็ไปได้ครับ มีโอกาศก็ลองนะครับ สนุกดี สวยด้วย ^^

15. maicomeng

522
    46
    0

น้อง Slow ขึ้นได้ EK เพื่อนๆ ก็ไปได้ครับ มีโอกาศก็ลองนะครับ สนุกดี สวยด้วย ^^

16. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    สวยทุกรูปครับ ต้องปรับภาพอะไรเพิ่มเติมไหมครับ หรือว่าภาพดิบๆออกมาแบบนี้เลย

17. G_E_T

G_E_T New Member Member

3
    0
    1
    เห่อๆๆขึ้นทีเหนือยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้