สอบถาทเรื่อง ground wire ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pboommy, 23 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pboommy

pboommy New Member Member

71
    1
    0
    เดิน ground wire ปกติ มีจุดหลักๆที่ต้องเดินกี่จุดครับ
    ขอบคุณครับ:)

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อัพคับ รอผู้รู้มาตอบนะคร๊าบ

ดที่ 1. จุดรวม ที่ฝาสูบ หรือตัวถัง (แต่ผมว่า ฝาสูบ work กว่านะ)
    จุดที่ 2. เสื้อเกียร์ 1จุด(ถ้าเป็นเกียร์ออโต)
    จุดที่ 3. น๊อตราวหัวฉีด หรือ ลิ้นผีเสื้อไอดี
    จุดที่ 4. คอมแอร์
    จุดที่ 5. ไดชาร์ท
    จุดที่ 6. สังเกตว่าจะมีสายกราวน์ของเครื่องอยู่ เส้นสีดำเล็ก ใส่เพิ่มเข้าไปแล้วลากไปที่แบต ประมาณ 2 จุด ถ้าต่อครบแบบนี้ใช้สายประมาณ 7 ม.ครับ
    จุดที่ 7. แบตเตอรี่ขั้วลบ

ตามนี้เลยครับรับรองแจ่ม..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้