[ตามหา]ร้านซ่อมรถนอกสถานที่แถวๆ 5 แยกลาดพร้าวครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Tranuki, 23 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tranuki

Tranuki New Member Member

50
    1
    0
    สอบถามอู่ซ่อมรถนอกสถานที่ แถวๆ 5 แยกลาดพร้าว (ราคามิตรภาพ)

B14 ความร้อนขึ้น น้ำรั่วอยู่ใต้ท่อไอดี พุ่งปี๊ดเวลาเติมน้ำใส่หม้อน้ำ (แป๊ปน้ำพุ รึเปล่าก็ไม่รู้)

ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ผมว่าหารถลากไปอู่น่าจะดีกว่านะครับ หรือไม่ก็คงต้องลองหาแถวๆ ระแวกที่อยู่ใกล้เคียงมากที่สุดอะครับ เพราะผมว่าอู่ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยออกนอกสถานที่หรอกครับ เครื่องมือเครื่องไม้จะไม่สะดวกอะครับ

3. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ลองไปอู่Nextweek ลาดพร้าว 42 ดูครับ

4. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    แป๊ปน้ำหลังเครื่องผุทะลุแล้วอ่ะครับ อู่ไหนก็ทำได้ครับ ค่าของไม่ถึงพัน ค่าแรงว่ากันไปไม่น่าเกินห้าร้อย

หรือจะเปลี่ยนเองก็ปวดหลังกับมือแหกนิดหน่อย

ปล ถ้ารถจอดเสียอยู่ข้างทาง ไปหาซื้อกาวอีฟอกซี่ มาอุดจุดที่รั่วก่อนก็ได้ ค่อยขับไปอู่

5. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    เอาใจช่วยครับ

6. phatty

phatty New Member Member

15
    1
    0
    ลองโทรไปคุยดูนะครับ เบอร์ 0879883303 ชื่อช่างยอดเป็นช่างประจำศูนย์ NISSAN ฝีมือสุดยอด ลองโทรไปคุยดูนะครับ เอาใจช่วย :teeth::teeth:

7. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ร้านอยู่แถวไหนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้