อยากโมอีโว 7 อะครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย น้ำลาย, 14 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    คือมีโว 7 เดิมๆอยู่คันนึงอะครับ อยากจะขยับสเตปสัก 300 กว่าม้า

แต่อยากให้ขับใช้งานได้อะครับ ขับรถติดได้ไม่มีปัญหา รอบต่ำๆเครื่องไม่เด้าไม่เบาดับ

อยากให้พี่ๆแนะนำอู่หน่อยครับ บ้านผมอยู่แถวลาดปลาเค้า ถ้าได้ใกล้ๆบ้านก็ดี ไม่ใกล้ก็ไม่เป็นไร

ขอบคุณครับ

1. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    รถทำอะไรไปบ้างแล้วคับ
    สเต็ปแรกๆก็ แคม กล่อง ครัทช์อ่ะคับ

2. เดิมๆเลยครับ มีอู่แนะนำมั่งปะครับ

ขอบคุณครับ

3. kob11

kob11 New Member Member

93
    1
    0
    ตามที่น้องกั๊กว่าครับ
    แคมไม่น่าเกิน272 กรองอากาศซิ่งแบบใส่ในที่เดิม ปั๊มติ๊กซัก255ก็พอ ท่อไอเสียซัก3นิ้ว ถอดแคทออก รีแฟลชกล่องใหม่ ปรับบู๊ทไฟฟ้าprofec bซัก1.5บาร์ แค่นี้มาเกิน 300 แยะครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:43:34 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:43:03 ----------

ตามที่น้องกั๊กว่าครับ
    แคมไม่น่าเกิน272 กรองอากาศซิ่งแบบใส่ในที่เดิม ปั๊มติ๊กซัก255ก็พอ ท่อไอเสียซัก3นิ้ว ถอดแคทออก รีแฟลชกล่องใหม่ ปรับบู๊ทไฟฟ้าprofec bซัก1.5บาร์ แค่นี้มาเกิน 300 แยะครับ

4. พอจะมีอู่แนะนำปะครับ กลัวงานไม่จบอ่าครับ

บ้านอยู่แถวลาดปลาเค้าอะครับ ได้ใกล้บ้านก็ดีเลย ไม่ใกล้ก็ไม่เป็นไร ของานดีๆอ่าครับ

ขอบคุณครับ

5. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    มีอู่ทำ ก็ต้องมีของด้วยอ่ะคับ ของแต่ละอย่างก็อยู่ที่งบประมาณด้วยว่าจะเอาเกรดไหนราคาไหน
    หลายๆปัจจัยครับ ถ้าเราไม่ศึกษาบางทีเข้าไปโดนฟันหัวแตกก็มีมาเยอะแล้วครับ

6. เรื่องของผมพอมีความรู้บ้างครับพอดีเคยเล่นค่ายอื่นมาก่อน อยากให้พ่ีแนะนำอู่หน่อยอ่าครับ

ที่ดูๆไว้ตอนนี้ก็มี mitsu only กับ mitsusportอะครับ ขอความเห็นพี่ๆหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

7. kob11

kob11 New Member Member

93
    1
    0
    ยอดเยี่ยมฝีมือระดับพระกาฬทั้ง 2 อู่ครับ มี TT garage อีกที่ด้วย ชอบตรงไหนเลือกเอาครับ

8. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    list ที่ว่ามาข้างบนทั้ง service ทั้ง modify ได้แบบสบายใจเลย แถมเจ้า 300 กว่าม้าที่ว่าเนี่ย ก๊อกๆแก๊กๆ นิดหน่อยโดยไม่ต้องยุ่งไส้ในก็ได้แล้วน่ะครับ แต่ทั้งหมดแล้ว ต้องสมบูรณ์ก่อนครับ

9. kukjung_4654

1,243
    10
    0
    แนะนำคับ ใส่แคม 260 โตเม่ ใส่ครัทช์ซิ่งจะแผ่นนึงหรือ2แผ่นก้ได้ ปรับบูสสัก บาร์5 ทำรอมกล่อง แค่นี้ก็330-350ม้า สบายๆละครับ
    ถ้าจะเอาวิ่งถนนดีๆก็หาโช๊คสักชุด แล้วก็ค้ำหน้าหลัง แค่นี้ก็โยกมันละครับ สำหรับวิ่งถนน
    ถ้าไม่ได้ยุ่งกับเครื่อง เข้ามา สิทธิ์เทอร์โบพระราม9 http://sittturbo.com
    ก็ได้คับ อยู่พระราม9 ทำได้หมดคับ
    เพราะรถผมถ้าไม่ได้เปิดเครื่อง ก็ทิ้งรถไว้ที่นี่เลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มกราคม 2012
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้