เรื่องปั๊ม AYC ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Great, 26 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Great

Great New Member Member

53
    0
    0
    คือว่ารถผมเวลาวิ่งมาเร็วๆ แล้วเบรคจะมีเสียงดังครืดๆ มาจากด้านหลังซ้ายอ่ะครับ แล้วพอเวลาหักพวงมาลัยเลี้ยวแล้วเคลื่อนที่เบาๆ จะมีเสียงแกร๊กๆ เหมือนอะไรมันขบกันอ่ะครับพอเหยียบเบรค(รถหยุด) แล้วมันยังดังต่ออยู่เลยครับ แต่ปัญหามันอยู่ทีว่ามันดังบ้างไม่ดังบ้างอ่ะครับ อาการนี้แสดงว่าปั๊ม AYC เสียรึป่าวครับ (ถ้ามันเสียช่วยชี้เป้าให้ทีได้ไหมครับว่าจะหาซื้อเปลี่ยนได้ที่ไหนบ้างครับ) ขอบคุณครับ

ปล. ไฟเขียวติด1ดวงปกติอ่ะครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    อาการนี้ไม่เคยเจอเลยครับ
    ใครรู้ช่วยหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้