ขอชื่นชมประสิทธิภาพ nissan nv

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 5 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ขออนุญาติบอกกล่าวหน่อยครับ ในถานะที่ใช้ nissan nv มาใด้ประมาณ 1 ปีกว่า สรุปว่าคุณภาพของรถ nv ไม่เคยทำให้ผิดหวังเลยใช้ดีเกินราคา (nv queen cap year 2000) ผมพา nv ออกต่างจังหวัดมาก็หลายครั้งไม่เคยเจอปัญหาระหว่างทางเลย ล่าสุดไปยโสธร กลับมาวันที่ 2 มกราคม รถติดมโหฬาร จากยโสธรมาถึงบ้านที่สมุทรปราการใช้เวลา 15.5 ช.ม แต่ก็ไม่มีปัญหาสำหรับ nv คันเล็กของแฟนผม (จากที่ผมเคยใช้ bmw e36 ถ้าเจอรถติดขนาดนี้ได้จอดทิ่งกลางทางแน่เลย) nv ประสิทธิภาพสุดยอดจริงๆขอชื่นชม

1. The Kop3101

The Kop3101 New Member Member

52
    0
    0
    สุดยอดอยู่แล้วคับ nv
    มาสมัครสมาชิกเลยคับหรือที่หน้าดำก็ได้คับ
    ตามลิ้งนี้เลยคับ http://nvclub.thai-forum.net/

2. HK.yochi

HK.yochi Member Member

95
    0
    6
    ถูกต้องแล้วครับสารพัดประโยชน์ด้วยครับ
    รับสมัคร24ชม.ครับ

3. PirushJamm

PirushJamm New Member Member

49
    0
    0
    แจ่มอยู่แล้วครับ

4. ผมเคยตรอกรายละเอียดสมัครไปแล้วเมื่อประมาณกลางเดือนธันวาคม ชื่อจักราวุธ ไม่เห็นทางคลับตอบรับเลย

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    NV ใช้ดีครับ ไม่ค่อยจุกจิก

รถยนต์ทุกรุ่นต้องหมั่นดูแล และบำรุงรักษาครับ อะไหล่ชิ้นไหนชำรุด หรือออกอาการ เราก็ซ่อมหรือเปลี่ยนมันซะก่อนที่จะพัง...จะได้ใช้กันยาวๆครับ

6. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    +1 เสียงครับ

7. amatsuka

amatsuka New Member Member

16
    0
    0
    ผมใช้ NV กระบะเกียร์ Auto ขนคน 7 คนรวมคนขับ ขึ้นเขาพระพุทธบาท 4 รอยที่เชียงใหม่ ทั้งโค้ง ทั้งแคบ ทั้งชัน ยังขึ้นได้สบายเลยครับ ความร้อนขึ้นนิดหน่อยเอง

8. aj11

aj11 New Member Member

201
    2
    0
    สบายหายห่วงคัฟ เชียงใหม่-ภูเก็ต ขับไป-กลับสบายมากคัฟ ไม่มีปัญหากวนใจเลยคัฟ

9. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    เช่นกันคับ ผมใส่ LPG เหยียบหนักๆ ลากยาวๆ ใช้มา4 ปีกว่า ทุกวันนี้ยังวิ่ง 180 อยู่เลยคับ

10. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    ติด LPG วิ่งทุกวัน วันละ100 กิโล นิ่งและประหยัดมากครับ

11. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ตามพี่เป้ครับ

12. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับผม

13. UNATAPON

UNATAPON New Member Member

3
    0
    0
    ผมใช้ขับขึ้นล่องภาคอีสานเป็นประจำ ไม่มีปัญหาครับ

14. บางปูนคร2_NV

บางปูนคร2_NV New Member Member

7
    0
    0
    เพิ่งซื้อ NV มาใช้เดือนธันวาคม 2554 ที่ผ่านมาค่ะ มือ2 ติดแก๊สแล้ว เท่าที่ขับก็รู้สึก OK ในระดับนึง แต่เมื่ออาทิตย์ก่อน เพิ่งไปยกเกียร์มาใหม่ 1 ลูก (เกียร์ R ไม่ทำงาน) แต่ตอนนี้เกิดปัญหารถสตาร์ทไม่ติด แต่ไฟหน้าปัดโชว์หมดครบ วิทยุ แอร์ เปิดติดหมด แต่พอสตาร์ทแล้วเงียบเลย ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร ขอคำแนะนำจาก ชาว NV ด้วย หรือใครอยู่ละแวกสมุทรปราการ พอจะมีอู่ที่เค้ามาดูให้เราถึงบ้านได้แนะนำด้วยนะคะ ขอบพระคุณอย่างมากมาย

15. GODFIER

675
    0
    0
    พี่น้องสมุทรปราการช่วยแนะนำหน่อยครับ ^^

16. ของเพื่อนผมก็เคยเป็นไปให้ร้านไดร์นาโมเช็คเขาบอกว่าถ่านแปลงของไดร์สตาร์ทหมด เขาคิดค่าใช้จ่ายไปประมาณ 400 บาท ตอนนี้ใช้ได้เป็นปกติ (nv แพรกษา)

17. บางปูนคร2_NV

บางปูนคร2_NV New Member Member

7
    0
    0
    เราสามารถถอดถ่านแปลงของไดร์สตาร์ทนี้ไปให้ร้านเช็คได้รึป่าวคะ แล้วมันอยู่บริเวณ คือว่า ตอนนี้ลูกสาวจอดนิ่งสนิทมาหลายวันแล้ว ส่วนตัวแม่ต้องเดินทางไป-กลับที่ทำงานด้วยรถเมล์คร้า อิอิ..:teeth:

18. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    ถ้าถอดแปลงถ่านเองน่าจะยาก ง่ายสุดไปร้านได เขาจะถอดเช็คให้ทุกอย่างพร้อมเปลี่ยน ราคาตามข้างบนหรืออาจแพงกว่าหน่อย แต่ถ้าพอถอดได้บ้างก็ถอดแค่ตัวไดก็พอ มันจะอยู่ตรงข้างหลังเครื่องติดกับเสื้อเกียร์ แล้วเอาไปให้ร้านเปลี่ยนแปรงถ่านเลย ราคาแปรงถ่านไม่กี่ร้อยหรอก

ล่าสุดผมสตาร์ทไม่ติด เข็นสตาร์ทไปร้านได สุดท้ายเปลี่ยนตัวได(มอเตอร์) แกะมาจากของรุ่นไหนก็ไม่รู้ คนละยี่ห้อแต่ใช้กันได้ หมดไปพันเดียวพร้อมเปลี่ยน ใช้มาปีหนึ่งกว่าๆยังแจ่มอยู่

19. บางปูนคร2_NV

7
    0
    0
    ขอบคุณนะคะ สำหรับคำแนะนำดี ๆ :)

20. GODFIER

675
    0
    0
    ให้ช่างจัดการดีกว่าครับ ไม่กี่บาท

21. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ผมเคยถอดเปลี่ยนถ่านรวมค่าแรงด้วย900ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้