อยากรู้วิธีใส่สปริง H&R ครับ ไปใส่มาแล้วซ้ายขวาไม่เท่ากัน ปรกติหรือเปล่า?

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย bombebom, 31 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bombebom

bombebom New Member Member

75
    0
    0
    ใส่ H&R สเปค N14 ขดสีแดงเข้มครับ

ไปใส่มาแล้วตอนออกจากอู่รถกินซ้ายมากๆ เอาไปตั้งศูนย์ที่ติวานนท์ยางยนต์แล้วช่างบอกว่าตั้งเท่าไหร่ก็ออกซ้ายนิดๆ
    ตั้งศูนยืได้ก็ขับมันส์เลย มาจอดสังเกตุดูอีกที รู้สึกว่า ด้านขวาของรถ (ด้านคนขับ) จะสูงกว่าด้านคนนั่งประมาณครึ่งข้อนิ้วครับ
    คือไม่มีไม่บรรทัดเลยใช้นิ้ววัดเอาครับ

หน้าขวาสอดได้สองนิ้วครึ่ง (ยัดไปสองนิ้วได้หลวมๆ) หน้าซ้ายเข้าได้แค่สองนิ้ว (คับๆ)
    หลังขวาสอดได้สามนิ้วหลวมๆ หลังซ้ายได้ได้สามนิ้วคับๆ ครับ

เสริจในกูเกิ้ลแล้วมีคนพูดถึงเรื่องใส่สปริงกลับหัว หรือกลับด้านอะไรสักอย่าง มีใครทราบบ้างครับ
    เย็นนี้จะเอาไฟฉายส่องดูว่าตัวหนังสือ H&R หัวตั้งหรอืหัวกลับครับ

ที่อ่านๆมาเขาจะบอกว่า H&R ถ้าใส่ผิดหรือกลับด้านมันจะใส่ไม่ได้เลยใช่ไหมครับ มีใครเคยเจอบ้าง?
    ของผมมีเสียงแกร๊กๆที่ด้านหลังขวาด้วยครับ ว่าจะเอาไปให้ช่างดูให้อีกที :)

อาการนี้เป็นปรกติไหมครับ? ผมว่าจะลองวิ่งสัก 1 อาทิตย์ดูก่อนว่ามันจะเตี๊ยลงอีกสักครึ่งนิ้ว แล้วค่อยตั้งศูนย์อีกทีครับ

2. bombebom

bombebom New Member Member

75
    0
    0
    ปริศนากระจ่างแล้ว เป็นอย่างที่คิด สปริงด้านขวาหน้าหลัง เขียนว่า F สปริงซ้ายหน้าหลังเขียว่า R ... โว๊ะ!!!

ต้องเข้าไปเฉ่งช่างซะหน่อย 55+

3. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    เก็บเป็นความรู้ครับ ยังไม่เคยได้สัมผัส

4. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    อืมม์ .... เก็บได้อีกเรื่องแล้ว...

5. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    หล่อเลยอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้