เกจ์น้ำมัน error ครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Poonjitt, 3 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Poonjitt

Poonjitt New Member Member

59
    0
    0
    เคยเป็นมาแล้วครั้งนึงครับ
    อาการคือ เกจ์บอกระดับน้ำมันเชื้อเพลิงลดลงเร็วผิดปกติ(แต่ระดับน้ำมันยังเยอะอยู่) ไปร้านซ่อมไมล์ ช่างบอกชิปฯอะไรซักอย่างเสียโดนไปพันสี่ (แต่เห็นช่าง ปิด-เปิดไฟหน้าเร็วๆ สิบครั้ง ถามดูช่างบอก reset ไมล์)
    ก่อนเอารถกลับ ช่างยังบอกว่าทีนี้หละใช้ทนใช้ยาวเลยที่เดียว
    ..... 5 เดือนต่อมาเป็นเหมือนเดิมอีกแล้ว ใครเคยเจอช่วยชี้ทางสว่างทีครับไม่อยากกลับไปเสียตังค์ฟรีอีกแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

2. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ต้องให้ช่างดูอ่ะครับ

3. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ตรวจเซนเซอร์ที่ปั๊มติ๊ก ลองดูครับ (เผื่อมันสัมพันธ์กัน) รถกระบะผมเคยเป็น พอเปลี่ยนลูกลอยในถังน้ำมัน หายปรกติ แต่ใน NX ยังไม่เคยเจอ ครับ (ไม่อยากเจอหรอก)

4. tassanai

tassanai New Member Member

74
    0
    0
    ของผมก็เป็นนะครับบางครั้งก็ขึ้นสี่ขีดบางครั้งก็ขีดเดียวว่าจะลองไล่ระบบใหม่ดูนะครับแล้วจะแจ้งผลนะครับ

5. Poonjitt

Poonjitt New Member Member

59
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    ใจนึงผมก็คิดว่าน่าจะมาจากตัว vr จากปัมท์ติ๊ก แต่ผมก็พึงเปลี่ยนปั๊มติ๊กมา และอยากทราบความเห็นจากพี่ๆ เพื่อนๆ ที่ใช้เจ้า nx น่าจะมีข้อมูลที่ชัวร์กว่า ตอนนี้ลอง reset ไมล์ (ตามช่าง)ก็หายเป็นปกติได้ 2-3 วันแล้วแต่ก็ไม่รู้ว่าจะกลับมาเป็นอีกเมื่อไหร่อ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้