สมาชิกใหม่ครับ แนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Option_SI, 19 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Option_SI

Option_SI New Member Member

8
    0
    0
    สวัสดีครับ พี่ๆชาว Club SI
    พอดีผมชอบรถรุ่นนี้มาก และกำลังจะซื้อ แต่ติดปัญหาหลายอย่าง อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำหน่อย ?
    1.ผมไม่มีความรู้เรื่องรถเลย มีแต่เพื่อนขับEK อยากทราบว่ารถรุ่นนี้ ดูกันตรงไหน ยังไง เช่น ตัวLEV ตัวไม่LEV
    2.เท่าที่ผมดูๆมาประมาณ3-4เดือนที่แล้ว รถรุ่นนี้หาค่อยข้างยากมาก แทบไม่ค่อยมีขายเลย มีก็แต่สีดำ ปี98ลงไป ผมอยากได้รถสีขาว ปี2000 สภาพดีๆหน่อย
    มีงบ3ปลายๆ ไม่ทราบว่ารถรุ่นนี้หาดูที่ไหนได้บ้าง ที่ผมดูก็มีเวป One2car , ตลาดรถ.com , Welovecivic แล้วก็ Racingweb รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    เพราะแฟนบอก ถ้าไม่ได้จะออกJazz :cry:
    3.ไม่ทราบว่ารถรุ่นนี้ มีปัญหาตรงไหนบ้างครับ จุดแข็ง จุดอ่อน เพราะไม่อยากผ่อนไปซ่อมไป ช่วยแนะนำข้อมูลการซื้อรถรุ่นนี้ให้ด้วยก็จะดีมากๆเลยครับ

ขอบคุณพี่ๆชาวSI ล่วงหน้าครับ :)

2. Option_SI

8
    0
    0
    ไม่มีคนตอบเลย เศร้าจริงๆ :cry:

3. indy-72

indy-72 New Member Moderator

366
    0
    0
    รอแป่บบบบ ครับ เดี่ยวมีคนมาช่วยตอบ

เค้าไปมิตติงกันมา เมื่อเสาร์ อาทิตย์

1. ดูเหมือน EK เลยครับว่าตัวไหนเป็น 98 หรือ Lev
    2.ของผมได้มาเดิมสนิทสีน้ำเงิน 35 ครับ
    3.ไม่ได้มีปัญหาอะไรบ่อยมากมายครับ ถ้าซื้อมาขับปรกติ

4. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    ลองๆหาข้อมูลดูครับ

^^^

5. Option_SI

8
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่

6. Option_SI

8
    0
    0
    ครับ ตอนนี้ก็เก็บรายละเอียดอยู่ ยังไงก็รบกวนพี่ๆหน่อยละกันครับ
    ผมก็พึ่งหัดเล่นด้วย รถคันแรก

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ในบอร์ดนี้ มีกระทู้เรื่องแนวๆนี้เยอะมากครับ ลองไล่ๆดูจากกระทู้เก่าๆได้เลยครับ

8. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ขอตอบข้อ 3 ละกันคับ ขับรุ่นนี้ มีแต่จุด แข็ง!!! จริงๆคับ

9. sweden

sweden New Member Member

59
    0
    0
    อะไร...แข็งครับ

10. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    อันนี้ตอบยากครับพี่หนึ่ง แล้วแต่จังหวะแข็ง

11. Option_SI

8
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ๆ ยังไงเด๋วผมลองหาดู หวังว่าจะได้เจอเนื้อคู่เร็วๆนี้

12. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    ผมว่า ตับ อ่ะครับ ที่แข็ง

Sent from my MZ601 using Tapatalk

13. Boku_no_natsuyasumi

Boku_no_natsuyasumi New Member Member

126
    0
    0
    เอาใจช่วยครับ

14. Option_SI

8
    0
    0
    ขอบคุณครับ

15. Option_SI

8
    0
    0
    ขออีกคำถามนะครับ ที่ว่า หา " บอดี้สวย " คืออะไรเหรอคับ ดูยังไง รบกวนอีกที

16. Boku_no_natsuyasumi

Boku_no_natsuyasumi New Member Member

126
    0
    0
    ก็คงเป็นตัวถังเนียนๆไม่ผ่านการชนหนัก เปิดกระโปรงมายามหา รู ครับ สังเกตุ รุ ถ้าวงกลมๆแสดงว่าไม่เคยโดนชนถ้า วงเบียวๆแสดงว่า ชนแล้วตีขึ้นรูปไหม แล้วพวกช่องไฟต่างๆ เช่น สันประตู กระโปรง เส้นช่องว่าง ต้องเท่ากันไม่ใ่ชต้นๆห่างขนาดนี้พออีกด่านเอียงๆ ไรผระมาณนี้

17. Option_SI

8
    0
    0
    ขอบคุณครับ เรืองพวกนี้ต้องให้พวกช่างดูใช่ไหมครับ ผมเองก็ไม่มีประสบการณ์ด้วย อยากรู้ไว้บ้างจะได้ไม่โดนหรอก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้