ถามเรื่องไมล์ของ B11 คร๊าบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 6 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    มีเรื่องสงสัยดังนี้คร๊าบ
    1. เข็มไมล์ B11 มันอ่อนกว่าจริงรึเปล่าครับ เพราะวันนี้ลุงเอารถไปขับ แล้วบอกว่ามองผ่านข้างประตูเหมือนไปเรื่อยๆ แต่พอดูไมล์ขึ้น100นึงแล้ว ผมใช้ล้อเดิมยางซีรียส์เดิมจากโรงงานเลยครับ แล้วก็เสียงท่อด้วยครับ ลุงบอกว่าเสียงหลอกความรู้สึกนิดๆเหมือนกันครับ
    2. อยากได้เรื่อนไมลล์สวยๆ เหมือนพวกไมล์ขาว ไมล์อูเท็ค ไม่ทราบว่าเอาของรุ่นไหนลงได้บ้างครับ ชักเกิดอารมณ์อยากได้ของสวยของงามครับ :)

2. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    แต่เมื่อก่อนใส่ขอบ 13 รอบอยู่4000 วิ่งได้ 120 พอเปลี่ยนเป็นของ 15 รอบอยู่ที่ 4000 ความร็วอยู่ที่ 115 นิดๆ

แต่มันรู้สึกว่า มันเร็วกว่าเดิมนะผมว่า

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ของพี่เปลี่ยนมาใส่ 13 แล้วรู้สึกว่ารอบมันจัดขึ้น แต่ความเร็วมันเท่าเดิมอ่ะครับ

ส่วนไมล์ ไม่มีแบบสวย ๆ ให้ใส่เท่าไหร่ครับ จะมีก็แบบมีวัดรอบหน้าส้มธรรมดา หน้าสัมเทอร์โบ หน้าขาวธรรมดา หน้าขาวเกียร์ออโต้
    4 แบบ หายากต่างกันไปครับ

4. aummor

aummor New Member Member

258
    1
    0
    เคยใส่แบบนี้ครับ
    ตอนนี้ถอดไปแระ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้