อยากถามเซียนเครื่องเสียง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย นายยุทธนา ประสาทสิทธิ์, 10 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผมมีเครื่องเล่น 1 ตัว
    ลำโพงกลางตรงประตู 6 นิ้ว 2 ตัว
    ลำโพง 3 ทางตรงแค๊บ 1 คู่...

อยากถามว่าถ้าจะหาพาวเวอร์มาใส่เนี่ยะ...มันจะมีข้อแตกต่างจากไม่ใส่มากน้อยขนาดไหน...ข้อดี....ข้อเสีย...ด้วยนะครับ....
    แล้วก้อต้องใช้จ่ายเพิ่มประมาณเท่าไร...

1. denny

denny New Member Member

224
    2
    0
    เพิ่ม พาวเวอร์ จะทำให้ได้เสียงที่กระชับ ชัดเจนขึ้นครับ แล้วแต่เครื่องเล่นอีีกที

2. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ใส่เพาเวอร์ ทำให้เสียงที่ออกมาดังมากขึ้น ควรมีกำลังขับที่ไม่ทำให้ลำโพงพัง สามารถปรับเสียงได้ในระดับหนึ่ง ทุ้ม แหลม หากจะมีการปรับปลีกย่อย
    ต้องเพิ่มปรีแอม เพาเวอร์แอมถ้าเป็นผมเลือก 4 ช่อง แบ่งคู่หน้า หลัง ก็จะปรับเสียงได้ง่ายขึ้น เสียงจะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับ หลายสิ่ง ทั้ง ฟร้อน แอม ลำโพง
    สายสัญญาณ สายไฟ สายดิน ราคาเพาเวอร์ 4 ช่อง เริ่มที่ประมาณ 2000 บาทขึ้นไป

3.  
  4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0

5. hot_kyo

hot_kyo New Member Member

135
    0
    0
    :)เห็นด้วนครับที่ว่ามา

6. GODFIER

675
    0
    0

7. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    ข้างประตู 6 นิ้ว กระจกไฟฟ้าใช่ไหมคับ

ของผมกระจกมือหมุนอยากใส่บ้าง ไม่รู้จะใส่ได้ป่าวคับ

8. GODFIER

675
    0
    0
    ถอดเทียบดูความลึกของตูดลำโพงก่อนนะครับ ถ้าลึกมากควรจะหนุนสักหน่อยนะครับ เดี๋ยวฟิล์มจะถลอก เคยมาแว๊ว อิอิ
    ถ้าเป็นซิงเกิ๊ล ผมยัดใส่แผงไม้แปะด้านข้างหลังเข้มขัด (ใช้ 6x9 kicker) เดี๋ยวก่อนสงกรานต์ยัด 10" คู่นึง ยัดรวมโลบาร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้