เปิดใช้LPG แต่ปั้มเบนซินทำงานตลอด แก้ยังไงครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย bannok-man, 11 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bannok-man

bannok-man New Member Member

151
    0
    0
    เปิดใช้แก๊สแต่ปั้มเบนซินทำงาน ทำให้มีน้ำมันออกจากปั้มตรงรูเล็กๆข้างตัวปั้ม ติดเครื่องด้วยน้ำมันก็ไม่ติดครับ ท่านใดเคยเจอแก้ยังไงกันบ้างครับ
    เครื่อง GA16 คาร์บูครับ

2. denny

denny New Member Member

224
    2
    0
    แก้ไม่ได้ครับ นอกจากถอดออก เพราะปั้ม AC ใช้กระเดื่องวาวด์ กดครับ ฉะนั้นเครื่องหมุนปั้มก็ทำงานตลอดครับ ไม่งั้นก็เปลี่ยนเป็ฯปั้มติ๊กครับ

3. bannok-man

151
    0
    0
    ขอบคุณครับ จะลองถอดล้างดูเผื่อจะหาย

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    แยกเป็นสวิทย์ตัดน้ำมันกับแก๊สครับ

5. bannok-man

151
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    คาดว่าสวืทย์น่าจะเสียครับจะลองเช็คดูครับ

6. The Kop3101

The Kop3101 New Member Member

52
    0
    0
    ของผมใส่ปั๊มติกนำ้มันเพิ่มตัวนึงคับ หายเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้