ถาม พี่ๆน้อง เซียนล้อกล้วยหน่อยครับ ด่วนๆๆๆ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย getto, 13 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. getto

getto New Member Member

19
    0
    0
    พอดีว่าจะซื้อล้อต่อเพื่อนอะครับ ขอบ16 5รู 114.3 F8 R8 ตกลงกันไวพร้อมยางสภาพพอใช้ 20000 แต่ดูล้อไม่เป็นครับ ด้านหลังมันไม่มีปั้มอะไรเลยอะครับ แล้วด้านหน้าก็มีโลโก้ ตามรูปอะครับ มันดูเป็นตัวe อะครับ ช่วยผมฟันธงหน่อย ว่าล้อแท้รึป่าวครับ จะเอารูปมุมไหนเพิ่ม บอกได้ครับ ราคานี้ซื้อได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
  3. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ผมว่าแท้นะครับดูจากโลโก้ แต่รุ่นไม่แน่ใจว่า F8 หรือป่าว

เพราะว่าที่บ้านก็มีชุดนึง รุ่นF8 ด้านในล้อก็ไม่มีพิมพ์ว่า Made in Japan

ส่วนราคา ผมว่าซื้อได้นะครับไม่แพง

ยังไงรอสาวกกล้วยมาคอนเฟิร์มอีกทีนะครับ

4. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    คุณเป้ไม่เห็นรูป

ผมตอบให้ว่าแท้ครับ....ดูจากรูปนะครับ
    สเป็ค หน้าจะเป็น รุ่น F8 อย่างที่ข้างบนว่า
    ส่วนราคา หน้า 8 หลัง 8 ขาย2หมื่นถือว่า
    ไม่แพงครับ ซื้อได้ แต่ให้เพื่อน รับประกันให้หน่อยว่าไม่แตกร้าว
    หรือไม่เคยซ่้อม ด้วยก็จะดีครับ ปลอดภัยไว้ก่อน

5. The NeT

The NeT New Member Member

51
    4
    0
    ราคาน่าโดนจริงๆ

6. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ลายคล้ายกับของผมเลย ของผมขอบแม็กมันจะเรียบ ส่วนของคุณขอบแม็กจะมนๆ ผมซื้อมาแพงกว่าคุณเยอะเลยอ่ะ

7. getto

19
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ แท้ก็แท้ครับ งั้นผมจะไปเอาละครับ

8. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    LOGO ที่ว่าเหมือนตัว E
    ดูอีกทิศทางนึง มันก็คือตัว W = WATANABE แท้ ครับ

แต่ไม่รู้ มีล้อก๊อปแบบเนียน ๆ ป่าวนะ

9. Wheg_A31

Wheg_A31 New Member Member

24
    0
    0
    ตามที่เพื่อนๆหลายท่านบอกครับ

เป็นล้อแท้ครับ ราคา ที่ว่ามา ไม่แพงครับ

10. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ถ้าล้อแท้จะเป็นแบบนี้ครับ :p

11. getto

19
    0
    0
    555 นี่กล้วยของจิงเลย ถ้าสุกเป้นสีเหลืองจะสวยกว่านี้นะผม่า

12. getto

19
    0
    0
    เอาข้างหลังมาให้ดูครับ งานเริ่มเข้า จะแท้อยู่ไหมครับ พี่น้อง

13. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    แง๊ รูปไม่ขึ้นอ่ะครับ

14. getto

19
    0
    0
  15. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ปกติแล้ว ถ้าเป็นรุ่น F8 จะมีเขียน F8 ตรงไอหลุมๆ 5 หลุม แต่ละหลุมจะมีเขียน เช่น 15 x 7.0 JJ เลข 15 โดดๆ (ผมเดาว่าน่าจะเป็นออฟเซ็ต) 4 114.3 อะไรประมาณนี้

แต่ในรูปที่ลงให้ ไม่ยักกะมี และรอยมันเหมือนโดนกลึงออกไป ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้