บริการเจ๊งๆจาก ค๊อกพิทสาขากาญจนา ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ++GofZz_SCEPTER++, 11 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ค๊อกพิทสาขากาญจนา ถ่วงล้อ ใส่น๊อตล้อไม่แน่น ไม่ได้ต้องการความรับผิดชอบอะไร แต่อยากให้ทำให้คนใช้บริการปลอดภัยหน่อยถ้ามันหลุดตอนวิ่งเร็วจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง ตั้งแต่ตอนทำแล้วเอาล้อใส่เครื่องถ่วงล้อ โดยใช้รูเซ็นเตอร์กลางล้อรูดเข้ากับเกลียวเครืองถ่วง แม่งเลย พอถ่วงเสร็จเดินไปดูเป็นดังคาดครับ สีที่รูเซ็นเตอร์เป็นรอย ผมเองไม่ได้ว่าอะไร แต่พอขับๆอยู่มีเสียงพวงมาลัยสั่น เลยตัดสินใจจอดข้างทาง ล้อหลุดตอนรถเกือบหยุด น๊อตหายไป2ตัว ที่เหลือหลุดกระจายเต็มทถนน เลยเอารูปมาเตือนพเพื่อนๆๆ กันไว้ครับ

2. Brian O'conner >.<

Brian O'conner >.< New Member Member

58
    0
    0
    ดีที่ไม่หลุดตอนวิ่งเร็วๆ เีสียเงินเสียเวลา เสียความรู้สึก

3. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เคยเห็นเเต่หลุด 1-2 ตัว นี่ เล่นหลุดหมดทุกตัว

แปลว่า ยังไม่ได้ขันน็อตเลยซะด้วยซ้ำ

เค้าคงลืม

อันตรายมาก

4. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    อันตรายมากๆ เห็นมาหลายคันแล้วครับพวกลืมไขน๊อตล้อให้แน่นเนี่ย หลุดกลางถนนก็มี ดีนะไม่มีอุบัติเหตุร้ายแรง

5. Wheg_A31

Wheg_A31 New Member Member

24
    0
    0
    อย่างนี้น่าจะยอมไม่ได้แล้วล่ะครับ

อันตรายถึงชีวิตเลยนะครับเนี่ย

6. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    แย่จิงครับ เป็นเรื่องที่ไม่ควรผิดพลาดเลย

7. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    อย่าทำอย่างนี้..ไม่ว่ากับใคร..เข้าใจมั้ย.. !! อิอิ

8. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ผมไปทำมาหลายวันแล้วแต่พอทำเสร็จก็ขับไปบางแสน แล้วก็ไม่ได้ขับอีกเลย จอดไว้ที่บ้าน พอเอามาขับได้2-3 ชั่วโมงก็เกิดล้อหลุดเข้าเลยไม่อยากเข้าไป เพราะคงได้แต่คำตอบว่าทำไปหลายวันแล้ว

เท่าทีเป็นก็ ล้อเสีย รูน๊อตรุนหมดทั้ง5รู เบรคถลอก แก้มหน้าดุ้ง ก็ถือวาฟาดเคราะไป

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    น่ากลัวมากๆนะครับ มันอันตรายจริงๆ น่าจะรอบคอบกว่านี้ให้มากๆ งานแบบนี้มันหมายถึงชีวิตได้เลย ถ้าขับเร็วๆ

10. ร้านพวกนี้ไม่เคยอยู่ในสายตาอยู่แล้วคับ ห่วย

11. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    โอโห...ดีนะไม่เป็นไรมากไปกว่านี้

12. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ดีแล้วกอฟที่คนไม่เป็นอะไร

13. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    ยินดีด้วยที่ปลอดภัย แต่เสียใจด้วยกับทรัพย์ที่เสียหายนะคับ

14. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    วันอาทิตย์ตอนเย็นยังเห็นจอดหล่ออยู่สะพานปลาอ่างศิลาอยู่เลย ยังโชคดีที่ไม่หลุดระหว่างทางบางแสน

15. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    อันตรายมากๆๆ น่าเอากลับไปให้มันดูจริงๆๆ

16. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    น่าจะโทรให้มาดูที่รถนะครับ จะได้ให้รู้คาหนังคาเขาไป ไม่ได้จะให้เอาเรื่องกับร้านนี้นะ แต่ต้องให้เขารู้บ้างว่า จ่ายเงินไปแล้ว ทำงานชุ่ยไม่ได้ เพราะชีวิตหลายคนอยู่บนรถคันที่ทำๆกันอยู่... โกรธแทน

17. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    แย่มากเลยครับ ผมแค่ขันไม่แน่นทั้งตัวแต่ยังไม่หลุด ก็เสียวมากแล้วครับ

18. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    แบบนี้ไม่ไหวนะ..

19. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    ความมักง่ายของช่าง
    เบียร์ ชัยนาท

20. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    ผมเคยเจอคับแต่เป็นร้านล้อแม๊ก แถว ม.ประชานิเวศน์3 ขันน๊อตจนเกลียวหวาน แล้วไม่บอกเรา น๊อตล้อรถเฟียตมันเป็นตัวผู้
    พอขับไปล้อหลุดคับ กระเด็นไปไกลเลย กลับไปที่ร้านมันไม่รับผิดชอบไรเลย เซ็งเป็ด ร้านรุ็จักกันด้วย ตอนนี้เลิกคบมันล่ะ

21. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    โห้สุดระยำจริงๆ

22. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ผมเคยไปทำแถววงเวียน22

จ่ายเงินเสร็จขับกลับมาที่ทำงานก็ปรกติดี

ซักพักร้านโทรมาที่มือถือ ถามว่าอยู่ไหนแล้ว

ผมบอกขึ้นทางด่วนมาถึงที่ทำงานแล้ว(ตึกการบินไทยวิภาวดี)

ร้านบอกรอ 20 นาที เดี๋ยวช่างไปถึง

ปรากฎว่าช่างขี่มอเตอร์ไซด์ เอาบล็อกปอนด์มากวดทุกล้ออีกที (แต่จริงๆแล้วกวดมาเรียบร้อยแล้ว)

ผมเลยโทรกลับไปคุยกับช่างใหญ่ที่ร้าน ช่างบอกไม่แน่ใจว่ากวดมายัง

ถามช่างที่ทำก็ไม่แน่ใจ(เช้านั้นรถแยะ) ช่างใหญ่บอกไม่เอาชื่อเสียงของร้านมาเสี่ยง ขอมากวดให้แน่ใจดีกว่า

23. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ร้านชื่ออะไรครับ ต้องลองไปให้กวดดูซะหน่อย

24. much

much New Member Member

239
    1
    0
    ต้องโวยคับ แบบนี้อันตรายมาก

25. โคตรชุ่ย

26. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เนี่ยแหละผมถึงไม่เคยคิดจะแวะเข้าไปใช้บริการ ที่ซ่อมรถแบบแฟนไชน์ลักษณะนี้เลย

27. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    เฮ้ยยยยยย TT"

28. aacool

aacool New Member Member

6
    0
    0
    ฟาดเคราะไปกอฟ...ดีนะที่ไม่เป็นไรมาก :mad:แต่แค้นแทนเลยว่ะ

29. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    โชคดีมากครับที่ไม่เกิดอุบัติเหตุร้ายแรง

นี่ก็โชคดีมากๆๆๆคับที่เจอร้านดีๆแบบนี้

30. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ซุ้มล้อเป็นอะไรมั้งไหมครับแบบนี้ ชุ่ยแบบนี้ไม่ไหวอะ ต้องแบน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้