ทำเครื่องเสียงมาครับไฟไม่พออะครับ รบกวนเพื่อนๆทีครับผม

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย fachee, 24 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fachee

fachee New Member Member

37
    0
    0
    b14 ท้ายยาวไปทำเครื่องเสียงมาครับ ซับ10นิ้ว2ตัว พาวเวอร์1800ขับซับคลาสดี กลางแหลม 2 ชุด มีพาวเวอร์อักตัวขับ แบตเดิมครับ เวลาเปิดอัดดังๆ ไฟวูบๆตามเบสอะครับ ยิ่งตอนเปิดไฟหน้าเห็นชัดเลยครับ คิดว่าแบตไม่พอเลยลองเอาแบตอีกลูกพ่วงอาการดีขึ้นแต่ไม่มาก ช่างบอกให้ลองดู ไดชาต กับใส่คาปา แต่ดูไดอย่างเดียวน่าจะหายเพราะชุดที่มีไม่ได้ใหญ่ ถ้าใช่จะใส่ ไดชาต ของอะไรได้บ้างครับ ราคาประมาณเท่าไร หรือเป็นเพราะอย่างอื่น รบกวนเพื่อนๆทีครับ ขอบคุณครับท่านๆ

2. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ใส่คาปาตามสูตรสำเร็จ

3. fachee

fachee New Member Member

37
    0
    0
    ของเดิมมันเท่าไรถ้าเปลี่ยนเพิ่มเป็นเท่าไรดีครับ เหมือนกันช่างทำเครื่องเสียงแนะนำให้ไล่ดูไดก่อนถ้าไม่หายค่อยใส่คาปา

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
  5. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ถ้าใส่ คาปา ก็ช่วยได้นิดหน่อยคับ ก็แค่ตอนเสียงซับมันตก
    ต้องดูว่า ไดชาต์ทกี่แอมป์ แบตกี่แอมป์

ของผม ซับ12นิ้ว1คู่ พาวเวอร์คลาสดี1600W กลางแหลม6คู่ พาวเวอร์1ตัว แบตถ้าจำไม่ผิด75แอมป์ ไดชาต์ท 70แอมป์ ของ b13 คาปา 1ตัว แค่นี่ก็พอ อัดหนักไฟอยู่ที่ไม่ต่ำ 13.5 สตาร์ทเครื่อง ถ้าดับเครื่องอยู่ที่ 12นิดๆ เปิดได้ประมาณ 4-6 ชั่วโมงคับ

มีโครงการว่าจะใส่ไดชาต์ 1J คับ 100แอมป์

6. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ถูกครับ ถ้าเปลี่ยนไดชาจ ก็ต้องเปลี่ยนแบตด้วยนะครับ ให้ใหญ่ตามกันไป
    ข้อสังเกตุนะครับ เราเปิดเพลงฟังไม่ได้สตารท์เครื่อง ถ้าไฟวูบๆอยู่ ก็ไม่เกี่ยวกับไดชาจไช่ไหมครับ

7. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    ใส่คาปา เปลี่ยนแบต ซัก75-80amp เอาอยู่ครับ

ของผม ซับ10นิ้ว 1คู่ กลางแหลม6นิ้ว แยกชิ้น 2คู่ แอมป์คลาสd 2ch 1600W ab4ch 400w
    เอาอยู่ครับ ไม่เคยงอแง คาปา 1.5Fแบตแห้ง FB 75amp อัดหนักๆไม่มีปัญหาใดๆ ไดชาร์ททำงานปกติ ไม่เคยตำ่กว่า12.5v ขณะ Full Load (อัดหนัด เปิดแอร์ ไฟหน้า ตัดหมอก)

Sent from my iPhone using Tapatalk

8. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ตามเพื่อนด้านบนไปเลยครับ ของผมก็ทำเช่นนี้แล

9. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    แรงทั้งเครื่องแรงทั้งเสียงกันปาย

10. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ใส่เครื่องเสียงมันยุ่งยากขนาดนี้เลยหรือเนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้