ขอความช่วยเหลือ ตามหาฝาสูบ GA15 ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Bach Contrabass, 6 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0
    อาการคือ หม้อนำแตกขณะที่รถวิ่งอยู่
    และตัวผมไม่ทันได้สังเกตุเห็น
    รู้ตัวอีกที เข็มความร้อนเลยผ่านช่วงสีแดงไปแล้ว
    ขณะที่กำลังจะนำรถเข้าจอดข้างทาง
    รถก็ดับกลางอากาศ
    ตอนนี้เปลี่ยนหม้อน้ำใหม่แล้ว
    แต่มีฟองอากาศเป็นฟองใหญ่ๆ ดันขึ้นมาตลอด
    ช่างว่า ฝาสูบโก่งครับ
    จึงฝากรถไว้ให้อู่ที่ อ.บ้านนาช่วยดูแล
    ช่างบอกว่า ถ้าหาฝาสูบมาเองได้ ก็ใช้เวลาไม่กี่วัน
    แต่หากให้ทางร้านจัดหา คงต้องใช้เวลาหลายวัน
    จึงขอรบกวนท่านทั้งหลาย แนะนำกันหน่อยครับ
    วันนี้มีท่านผู้ปกครองเข้าไปดูที่บรรทัดทองให้
    ที่บรรทัดทองก็ไม่มีของครับ
    เครื่อง GA15 ใส่ B14 ครับ ขอช่วยแนะนำด้วยนะครับ

2. p251007

p251007 New Member Member

987
    14
    0
    ลองดูที่เชียงกงวังน้อยครับ ร้านศุภโชค (อยู่ด้านหน้าซอยสุดท้ายเลยครับ) ร้านนี้น่าจะมีครับ พอดีทำนามบัตรหายเลยหาเบอร์โทรให้ไม่ได้ครับ

3. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    ไม่รู้ว่าจะไกลไปมั้ยนะครับ ร้านโหวงชัย รามอินทรา40 โทร 029444515 ลองโทรสอบถามดู

วันที่ผมไปเกี่ยว SR มา เห็นมี GA อยู่หลายตัว

4. pnnt2889

pnnt2889 New Member Member

51
    0
    0
    ตามอู่เลยครับ ลองถามหลายๆอู่ดู ส่วนใหญ่ไม่ค่อยแยกชิ้นขาย.....

5. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0
    ได้ของต้องประสงค์เรีบยร้อยครับ
    ขอบคุณคุณอาร์ต อะไหล่ยนต์
    บริการเสร็จสรรพ ประทับใจ

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    หมอนี่ละ ที่พึ่งยามต้องการ 55+ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้