เปลี่ยนยางใหม่ YOGOHAMA Advance Db เงียบกริ๊บจนได้ยินแต่เสียงลม วู้ววว

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เขียว..สะอื้น, 12 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    เปลี่ยนยางใหม่ YOGOHAMA Advance Db เงียบกริ๊บจนได้ยินแต่เสียงลม วู้ววววว.. หาต้นเหตุไม่เจอครับ ยางขอบประตูก็เปลี่ยนแล้ว ยางกระดูกงูก็เปลี่ยนแบบ2ชั้น ขับเกิน 100 ต้องเปิดเพลงกลบทู๊กที เหลือยางรีดน้ำกระจกใน-นอก พอมีแหล่งซื้อมั๊ยครับ

1. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    รุ่นนี้เงียบ จริงครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    อยากเงียบบ้างจัง

3. poko

poko New Member Member

35
    0
    0
    ผมก็ไปเปลี่ยนยางรุ่นนี้มาเงียบนุ่มมากครับ

เสียงที่เข้ามาลองขับดูครับแล้วลองเอามือไล่ดูครับว่าลมเข้ามาจากตรงไหน

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    น่าใช้จิงๆ

5. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    รถผมตอนนี้ดังจนวิทยุเอาไม่อยู่แล้ว ไม่รู้ดังไรบ้าง ยาง ลูกปืนล้อ โอ้ยปวดหัวจริงๆ

6. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    ผมก็เพิ่งไปเปลี่ยนลูกปืนล้อ 2 ข้างเลย
    ตอนนี้เงียบกริ

7. ลองเงี่ยหูฟังแล้วน่าจะมาจาก ตรงกระจกมองข้าง ที่มีพลาสติกสีดำครอบไว้ กับ ตรงขอบกระจกไกล้กับที่เก็บสายเข็มขัดนิรภัยอ่ะครับ สงสัยยางรีดน้ำกะยางสักหราดกระจก ลาโลกไปแล้วครับ พอแนะนำร้านที่รับแปลงยางขอบกระจกมั๊ยครับ เบิกศูนย์ทำใจกับราคาไม่ได้ โดนยางยกชุดไป 3550 x 4 = 14200 ต้องไปคุ้ยมาม่าตอนน้ำท่วมมากินสักสองเดือน

8. เปิด เบสหนักๆ ตึ๊บๆ ช่วยได้ครับ ครบปีหูตึงแน่ :D:D

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:32:22 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:31:36 ----------

เปิด เบสหนักๆ ตึ๊บๆ ช่วยได้ครับ ครบปีหูตึงแน่ :D:D

9. tonsaloonb14

tonsaloonb14 New Member Member

40
    0
    0
    ว่าจัเปลี่ยนขอบ15มีราคาถูกกว่านี้ไหมคับ แบบแหล่ใๆ

10. poko

poko New Member Member

35
    0
    0
    ถ้าทำใจกับราคาอะไหล่ไม่ได้ใช้วิธีนี้ซิครับ ตรงส่วนของกระจกมองข้าง

เกาะพลาสติกสีดำออก จะเจอน็อตยึดกระจกมองข้างแล้วดำเนินการถอดออกครับ

เราก็ดึงกระจกมองข้างออกแล้วใช้ซิลิโคนยา (แต่อย่าเยอะนะครับเดี๋ยวเวลา

ประกอบกลับมันจะเลอะเทอะ) แล้วไม่ต้องรอแห้งครับใส่กลับเข้าไป

ยึดน็อตกลับตามเดิม ซิลิโคนจะกลายเป็นซีลอย่างดีกันลม และ น้ำ

ส่วนยางขอบกระจกลองหาเซียงกงน่าจะพอยังมีนะครับ เรื่องแปลง

ผมไม่ค่อยแนะนำครับกลัวเรื่องน้ำรั่วครับ

11. ขอบคุณครับ อาทิตย์หน้าลองทำดูครับ เสาร์อาทิตย์นี้ไป เขาคิชกุฏ
    จะถอดกรอบพาสติคสีดำอย่างไรพอมีขั้นตอนมั๊ยครับ แล้วยางขอบกระจกเซียงกง ซอยศิริชัยพอมีร้านแนะนำมั๊ยครับ

มีครับ ลองเช็คราคาดูหลายๆร้าน ที่เลือก YOKO DB เพราะตั้งแต่ได้ B14 มาไม่เคยรู้ว่าเงียบเป็นอย่างไร
    แนะนำแถวบิ๊กซีติวานนท์ ราคาถูกกว่าร้านอื่นๆเส้นละ200-300 ครับ แต่ที่โดนใจที่สุดก็ตั้งศูนย์ถ่วงล้อเนี๊ยบมาก ลูกค้าเยอะต้องจัยเย็นๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้