ทำสร้อยพระตกตรงรูช่่องแอร์ด้านบนตรงหน้้าบานกระด้านหน้าอะครับ ทำไงดี

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย driftza, 7 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. driftza

driftza New Member Member

130
    0
    0
    พอดีผมวางไว้ตรงหน้ารถอะครับแล่้วพอเบรคมันก็ไหลลงไปพอดีเลยอะครับ คืออยากถามว่ามันต้องลื้อตรงไหนบ้างอะครับ ผมตกตรงแถวตรงกลาง แล้วตอนนี้มันจะตกลงถนนไปแล้วหรือเปล่าครับ - -" แล้วควรไปทำร้านไหนดีครับเช่นพวกร้านเครื่องเสียงจะดีหรือเปล่าครับ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ - -"

2. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    มันไม่หล่นออกไปนอกรถคับ ถ้ามันตกช่วงตรงกลางก็ลองรื้อตรงคอนโซนพวกที่เปิดแอร์ วิทยุ ที่วางแก้วน้ำ มันจะหลุดมาทั้งยวงเลยคับ ลองทำดูไม่ยากคับ

3. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ถ้าถอดไมล์หน้าปัดเป็นก็จะเห็นด้านใต้ข้างล่างกระจกบังลมหน้าคับ ปลดคอพวงมาลัยลงก่อนถอดนะคับ

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เป็นอย่างไรบ้างอะคับ สรุปหาเจอป่าวอะคับ

5. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    อยากทราบลักษณะของสร้อยกับพระเป็นแบบไหนครับ

ตอนนี้เวลารถแล่น ยังได้ยินเสียง กลิ้งไหลไปไหลมาในท่อแอร์อยู่หรือเปล่า

ถ้าจะรื้อ ก็ไม่ง่ายนะครับ ลองแบบนี้ก่อนดีกว่าไหม

1) ซื้อสายพลาสติก(คล้ายๆสายยางออกซิเจน แต่เล็กกว่าและแข็งกว่า) แล้วเอากาวสองหน้าดีๆพันด้านหัว

2) บนคอนโซลจะมีช่องระบายลม 2 ข้าง (อยู่ช่วงเหนือช่องแอร์ ซ้ายขวา) ให้ตัดซี่พลาสติกออกนิดนึง

3) พยายามค่อยๆเอาสายพลาสติกสอดเข้าไปในช่องระบาย

ถ้าดึงออกมาได้ก็จบ ถ้าไม่ได้อย่างน้อยก็จะได้รู้ว่าสร้อยอยู่ตรงช่วงไหน ระวังอย่าให้กาวสองหน้าหลุดติดเพิ่มอยู่ข้างในก็แล้วกันครับ :)

6. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมไม่รู้ B14 นะครับ ไม่เคยมุด
    แต่ถ้า B11 ลงไปนอนที่พื้นรถแล้วแหงนเอาไฟส่อง
    ไม่น่าจะพลาดการเอามือไปดึงออกมาครับ

7. Crony_A

4,017
    12
    0
    เงียบไปเลยคับ ไม่รู้หาเจอป่าว....

8. driftza

driftza New Member Member

130
    0
    0
    ยังไม่มีเวลาลื้อเลยอะครับ ไงก็ขอบคุณทุกๆคนด้วยนะครับที่ช่วยแนะนำ แล้วก็ขอโทดด้วยนะครับ...พอดีผมไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาดูบอร์ดเลยเพราะว่าช่วงนี้กำลังติดสอบอยู่พอดี :)

9. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ไม่เป็นไรครับ มีอะไรเราก็ช่วยกันครับ

10. Crony_A

4,017
    12
    0
    ขอให้หาเจอไวๆ นะคร๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้