เกจจ์เพี้ยนครับ ขอความเห็นหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 11 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ตอนนี้ใช้ของออโต้เกจ6ตัวครับ มี วัดรอบ , vac , volt , water temp , oil temp , oil press

ตัวแรกที่เพี้ยนเป็น volt ครับ ตอนดับเครื่องเข็มที่ขึ้นจะน้อยกว่าของจริงที่เอามัลติมิเตอร์ไปวัดได้หน้าแบตอยู่ประมาณ0.5โวล์ต ครับ ส่วนตอนติดเครื่องจะขึ้นน้อยกว่าที่วัดหน้าแบตได้เกือบ 1 volt ครับ

ตัวที่สองเป็น water temp ครับ อุณหมภูมิมันอ่อนกว่าของจริงอยู่ 6 องศาครับ ผมวัดโดยเปิดฝาหม้อน้ำ เอาปรอทมาจุ่มวัด ตอนที่ได้86องศา เทอโมหม้อน้ำตัด พัดลมเป่าพอดี แต่ที่เกจจ์ยังขึ้น 80 อยู่เลยครับ

ส่วนตัวอื่นไม่เคยลองทดสอบทีครับ ก็เลยอยากจะถามว่า เปลี่ยนดีมั๊ยครับ ผมใช้ตัว600กว่าๆนะครับ ไอตัวกากๆเลยน่ะครับ ขอความเห็นหน่อยครับ
    :)

นี่ครับ ไอ้รุ่นที่มีหน้าตาแบบนี้เลยครับ

2. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ตอนติดใหม่ๆเป็นไหมครับ

แต่ผมว่าเกจ์ราคาแบบนี้มันไม่ค่อยจะตรงนะครับ

3. Excited Rider

576
    2
    18
    ตอนใหม่ๆไม่เคยลองเช็คครับ ติดมา3ปีแล้ว เพิ่งนึกอยากเทสดู ก็น่าจะเป็นแบบที่พี่บอกน่ะครับ คุณภาพตามราคา เฮ้อ....:cool:

4. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    อย่าคิดไรมากเพราะผมก็ใช้ยี่ห้อนี้อยู่มันก็ไม่ค่อยตรงครับ

5. Excited Rider

576
    2
    18
    สนใจตัวนี้อยู่ครับ ว่าจะเอามาแทน แบบเสียบสายใช้ได้เลย เพราะสายเกจจ์เดิมมีอยู่แล้ว อิอิ

หรือถ้ามีตังค์หน่อยก็น่าจัดจังเลยตัวนี้

6. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    น่าสนใจอย่างยิ่งคับ

7. Athens Nismo

1,128
    181
    0
    ZD น่าใช้มากๆครับ ราคาเท่าไหร่หรือ

8. Excited Rider

576
    2
    18

ตามลิ้งนี้เลยครับพี่ :)
    http://www.clubs9.com/webboard/index.php?topic=153.0

9. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ตัวที่สอง ผมว่าน่าจะตรงสุดนะคับ ผมว่า

10. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    จัดเลยมะเสี่ย เจ็บแต่จบ

11. Athens Nismo

1,128
    181
    0
    เขี่ยอีกเสียง จัดเลยไหมเสี่ย เจ็บครั้งเดียวเสียวทั้งชาติ 5555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้