มันดังมาจากห้องเครื่อง!!!

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย dekwad, 12 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dekwad

dekwad New Member Member

91
    0
    0
    อาการคือมันจะดังเสียงเหมือน ลูกปิน หรืออะไรสักอย่างครับ จะดึง ก๊อกแก๊ก................................................ๆ ยิ่งเร่งยิ่งดังครับ แต่ถ้าเหยียบคลัช จะเงียบครับ
    ไม่ทราบว่าอาการเบื้องต้นที่ผมอธิบายไป มันมีสาเหตุมาจากอะไรได้บ้างครับ :cry::cry::cry::cry::cry:

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :) ของผมเคยดังแบบนี้
    ถอดของดู วินิจฉัย 2 อย่าง..... ตัวเรือน Clutch หลวม
    กับ ลูกปืนราวเกียร์ดัง ครับ...........

แต่จะให้รู้ว่าเป็นอะไรแน่ ต้องเอาเกียร์ลงมาดูครับ....:)

3. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ตามที่พี่โต้งแจ้งเลยครับ

4. dekwad

91
    0
    0
    ขอบคุณมากเลยครับ พี่โต้ง

5. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ลองดูระดับน้ำมันเกียร์นิดนึงนะครับ บางทีมันขาดไปนิดนึง มันก็มีเสียงดังได้เหมือนกัน
    อ้อ......... น้ำมันเกียร์ ขอตัวเนื้อเยอะๆ (หนืดมากหน่อย) จะช่วยลดเรื่องเสียงได้เหมือนกันครับ
    :)

6. dekwad

91
    0
    0
    ,มันดัง แบบโคตรน่าเกลียดเลยน่ะ พี่โต้ง แก๊ก แก๊ก แก๊กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ยิ่งเร่งยิ่งดังเลยน่ะ

7. yy_u12

18,827
    95
    48
    :) ถ้าว่าง ให้ช่างเค้ายกเกียร์ลงมาตรวจดูก็ได้ครับ เพราะฟังจากที่เล่า
    อาการน่าจะหนักพอควรครับ :)

ปล. รถแข่งที่วิ่ง Circuit ผม เกียร์&Clutch ก็ดังประมาณนี้มา 2 ปี แล้วเหมือนกันครับ
    แต่ก็ยังสมบุกสมบันได้อยู่ครับ เคยลองเปลี่ยนเกียร์เซียงกงลูกอื่นมาใส่ มันก็ยังมีเสียงดังอยู่ครับ:)

8. dekwad

91
    0
    0
    :) :) :) :) :)

9. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ผม ก็ ดัง ครับ ดัง แบบนี้เหมือนกัน ดังไปดัง มาไปวิ่ง เกียร์ สาม รูดเลย

10. dekwad

91
    0
    0
    ซะงั้นไป น่ากลัว

11. yy_u12

18,827
    95
    48
    :) เกียร์ไหนมันจะทนเท้าพี่นน ไหวล่ะคร๊าบบบบบบบบบบบ :):p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้