ต่อวัดรอบครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย amatsuka, 10 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. amatsuka

amatsuka New Member Member

16
    0
    0
    ตอนนี้ติดตั้งเรือนไมล์ใหม่เสร็จแล้วครับ ขึ้นทุกอย่างยกเว้นวัดรอบ ทีนี้ผมใช้เครื่อง GA16DE หัวโหนกฝาดำ มันต้องต่อวัดรอบตรงไหนอ่ะครับ ไปต่อที่ ECU ขาสอง (Tacho) ก็ไม่ขึ้น ลองต่ออีกเส้นฟ้า/ดำ ก็ไม่ขึ้นอีก

ถอดออกมาเทสโดยการจ่ายพัลส์จาก OSC ก็ขึ้นปกติ -*-

2. BNV

BNV Member Member

81
    1
    8
    ลองลากจาก คอย์ล ขั่วลบเข้ากับสายวัดรอบ แต่ตอนนั้นผมใช้วัดรอบแยกนะครับ

3. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ตามบีไป 1 เสียง บางคนก็ต่อจากกล่อง

4. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    ของผมจานจ่ายค.คาร์บู ไมล์ดิขิตอล ต่อวัดรอบ จาก-คอยล์แล้วสตาร์ทไม่ติด พอเอาสายไฟออกแล้วสตาร์ทติด!!
    กลัววงจรในไมล์พังเหมือนกัน หาความรู้ด้วยครับ

5. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    รอผู้รู้มาตอบดีก่า

6. amatsuka

16
    0
    0
    เส้นไหนหว่า เห็นมีแปดเส้นอ่ะครับ

7. 7sin

7sin Member Member

155
    1
    18
    ขาสองไม่ได้ ลองขาสามดูครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มีนาคม 2012
  8. amatsuka

16
    0
    0
    ขึ้นแล้วครับ ขอบคุณมากครับ ขา 3 ECU ใช้ได้

9. 7sin

7sin Member Member

155
    1
    18
    ยินดีด้วยครับ
    เรียบร้อยไปอีกคัน

10. amatsuka

16
    0
    0
    มีปัญหาอีกนิดครับ คือว่าตอนใช้น้ำมันวัดรอบมันก็ขึ้นปกติครับ เครื่องเย็น 1100-1200 รอบ พอเครื่องร้อน 700-800 รอบ พอเปลี่ยนเป็นใช้แก๊ส วัดรอบสวิงขึ้นลงอ่ะครับ แต่เครื่องยังเดินปกติ ไม่มีสะดุดอะไร แต่พอเครื่องร้อนได้ที่แล้วเข็มก็ปกติอ่ะครับ

แก๊สหัวฉีด valtek หม้อต้ม Stefanelli กล่อง Bentech ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้