ช่วยทีครับบบบบ ซื้อท่อกรองอลูมินั่มมาแล้วรูใส่ท่อไม่พอ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pikba, 30 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    ช่วยทีครับบบบบ ซื้อท่อกรองอลูมินั่มมาแล้วรูใส่ท่อไม่พอครับ มันมีมาแค่ 2 รูแตาเครื่องผม D16Y8 มันมี 3 สาย คือ

1.ท่อตรงฝาวาลว
    2.ท่อตรงใต้ฝาวาลว
    3.ตัวเซ็นเซอร์

ทำไงดีครับบบบบบบบบบ

ท่อแบบในรูปเลยครับ

2. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    ท่อ แบบ ในรูป จิงๆ ใส่ได้
    ผม ก้อ D16y8 มีท่อดักไอ กับเซนเซอร์..
    2 อย่าง ที่เข้า ท่อกรอง

3. Pikba

258
    1
    0
    อาวกำของผมมี 3 รูจริงๆนะครับ มี 2 ท่อ และอีก 1 เซ็นเซอร์

อันนี้รูปท่อกรองเดิมติดรถครับ

วงกลมสีแดง คือ รูฝัง เซ็นเซอร์

วงกลมสีเหลือง คือ รูฝังท่อดังไอตรงฝาวาล์ว

วงกลมสีเขียว คือ รูฝังท่ออะไรไม่รู้อยู่ใต้ฝาวาล์วอะครับ

ต่ออีกนิดครับถ่ายมาให้ดูอีกรูปว่าท่ออีกอันนึงมาจากไหน

ตามภายเลยครับเส้นสีแดงที่ผมลากไว้ พอถึงตรงวงกลมสีเขียวจะมีท่อต่อแยกออกมาเป็นท่อที่ 3 ที่เข้ากรองครับ

4. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    เมื่อกี้วิ่งไปดูที่รถตัวเองมาก็มีท่อแค่ 2 เส้นเองครับ ทำไมมันไม่เหมือนกันหว่า
    ของผม d16y8 vtec manual year 96

5. Pikba

258
    1
    0
    ของผม D16Y8 VTEC Lev ปี 2000 ครับ

เดิมเป็นเกียร์ AT แต่ไปสับเป็น MT มาครับ (แต่ก็สับแต่เกียร์นะครับ)

6. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    y8 ปี 96 มี 2 รูเช่นกันครับ

7. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    น่าจะเป็นตัว lev น่ะครับ เคยสงสัยเหมือนกัน วันก่อนขายไปอันมีสามรู
    แต่ในรถตัวเองมี สอง ถ้าเป็นแค่เสียบ เพื่อใช้แรงดูด ก็เอาสามทางมาต่อ
    เลยครับ

8. Pikba

258
    1
    0
    อ่าคับตอนนี้ผมใช้ท่อสามทางต่ออยู่ครับ ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

9. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ผมตัว Lev ก็มี 3 รูเหมือนกัน ><"

10. Pacavato

Pacavato New Member Member

29
    0
    0
    สรุปใส่ได้แล้วช่ายป่ะคับ

11. Pikba

258
    1
    0
    อ่าครับใช้ท่อ 3 ทางต่อเอาครับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้