อยากทราบความรู้รอบตัวคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย boysiam, 6 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boysiam

boysiam New Member Member

186
    0
    0
    ผมอายุ19จะเก็บเงินซื้อรถมือสองอะคับ ไม่ทราบว่าซื้อเงินสดโอนเป็นชื่อเราได้ไหมถ้าอายุยังไม่ถึง20อาคับ ขอบคุณคับ:eek:

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ไม่แน่ใจ แต่น่าจะรอบรรลุนิติภาวะ 20 ชัวร์ที่สุด :)

3. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ไม่แน่ใจเรื่องนี้เหมือนกัน เพราะตอนซื้อคันแรกก็อายุ20 เลยไม่แน่ใจ
    แต่ตอนที่ขับมอไซค์มีใบขับขี่อายุ16 ผมซื้อรถมอไซค์คันแรกก็มีชื่อเป็นผู้ครอบครองรถเลยนะ ตอนนั้นน่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 เมษายน 2012
  4. boysiam

186
    0
    0
    ขอบคุณคับพี่:)

ขอบคุณคับพี่ ใบขับขี่รถยนต์ทำได้ตอนอายุครบ18ปี น่าจะโอนเป็นชื่อเราเองได้แหะ:hmm:

5. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    น่าชมเชยครับ อายุ19 เก็บเงินซื้อรถเอง เยี่ยมเลย :)

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    โอนเป็นชื่อพ่อแม่ ก่อนดีกว่าครับ ครบแล้วค่อยโอนมาอีกที

7. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ถ้ายังไม่ครบก็เป็นชื่อเราได้ครับ แต่ยังไม่บรรลุนิติภาวะ ต้องให้ผู้ปกครองเซ็นรับรองนะครับ แต่ถ้าให้ดีก็โอนเป็นชื่อพ่อหรือแม่ไปก็ได้ พอครบก็ไม่ต้องโอนกลับมาชื่อเราก็ได้ เปลื้องตังค์ค่าโอน

8. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0

ตามนี้ครับ...

9. boysiam

186
    0
    0
    ขอบคุณคับพี่ ตามจิงผมก็เก็บซื้อได้แล้วละคับแต่ต้องเอาเงินมาบูรณะRZ-1ก่อนคับอิอิ

อ่อ คับผมขอบคุณมากพี่่

ขอบคุณคับพี่ ว่าแต่ค่าโอนประมาณเท่าไหร่หรอคับ

คับผม

10. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    โอนเป็นชื่อพ่อแม่ก่อนก็ได้ครับ เผื่ออยากซื้อรถป้ายแดง จะได้ส่วนลด 100000 บาท จากรัฐบาลครับ ในฐานะรถคันแรกครับ

11. boysiam

186
    0
    0
    ขอบคุณคับ แต่ผมชอบรถเก่าๆนะคับ เก่าแต่สวนป้ายแดงคับอิอิ

12. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ถูกใจกด LIKE :)

13. boysiam

186
    0
    0
    ขอบคุณคับพี่:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้