บอกบุญถึุงเพื่อน ๆ ทุกท่านครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nitcha, 5 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0

ขอเรียนเชิญ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ชาวคลับทุกท่าน ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี

เพื่อสมทบทุนสร้างศาลาการเปรียญ และ งานบุญมหาชาติ ทอดถวาย ณ วัดบ้านดอนเขือง

ตำบลลุมพุก อำเภอคำเขื่อนแก้ว จังหวัดยโสธร

เนื่องด้วยคณะกรรมการวัดบ้านดอนเขือง และชาวบ้านได้ร่วมกันจัดงานบุญมหาชาติ (งานบุญพระเวสสันดร) เพื่อหาทุนก่อสร้างศาลาการเปรียญ ซึ่งได้ทำการก่อสร้างไปแล้ว แต่ยังไม่เสร็จ ดังนั้นคณะกรรมการจึงจัดตั้งกองผ้าป่าสามัคคีและขอบอกบุญมายังท่านผู้มีจิตศรัทธาได้ร่วมอนุโมทนาในกองกุศลเพื่อสร้างศาลาการเปรียญให้สำเร็จลุล่วงตามความประสงค์

อานิสงค์ในการสร้างศาลาการเปรียญครั้งนี้ ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลกนี้ จงคุ้มครองปกปักรักษาครอบครัวและบริวารท่าน ได้มุ่งสู่สัมฤทธิ์ผล จงมีแต่ความสุข เจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณ ธนสารสมบัติ ประสบผลสำเร็จในหน้าที่การงานตามความประสงค์ ทุกท่านทุกคนเทอญ ฯ​

กำหนดการ

วันพฤหัสบดีที่ 12 เมษายน 2555 (แรม 6 ค่ำ เดือน 5)

- งานบุญมหาชาติ หรืองานบุญพระเวสสันดร หรืองานบุญผะเหวด งานบุญครั้งใหญ่ประจำปีของพี่น้องชาวภาคอีสาน

วันศุกร์ที่ 13 เมษายน 2555 (แรม 7 ค่ำ เดือน 5)

- ฟังเทศน์มหาชาติ

- ถวายองค์ผ้าป่าสามัคคี

สำหรับท่านที่ประสงค์จะร่วมเป็นเจ้าภาพในการทอดผ้าป่าสามัคคีครั้งนี้ กรุณาพิมพ์ชื่อ - นามสกุล และความประสงค์ที่จะเป็น ประธาน รองประธาน หรือกรรมการ แล้วส่งกลับ e-mail นี้มาที่ผม [email protected] เพื่อจะทำการจัดพิมพ์ใบฎีกาต่อไปครับ

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ทวีศักดิ์ สิงห์คู่-อภิญญา สุริยา กรรมการครับพี่ป๊อก แล้วจะโทรหานะตัวเอง

3. ขอร่วมทำบุญด้วย

สวัสดีครับ ขอร่วมทำบุญด้วยครับ พอดีเปิดมาเจองานบุญใกล้บ้านแฟนผมพอดี บ้านแฟนผมอยู่บ้านทุ่งมนครับ
    จักราวุธ ดำเสน และครอบครัว กรรมการนะครับ 0813089075

4. Nitcha

640
    1
    0
    สาธุ...ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวผมพิมพ์ชื่อแล้วโทรหานะครับ ยังไงวันงานถ้าว่างเรียนเชิญที่วัดเลยนะครับ อยู่ใกล้กันแค่นี้ หรือโทรหาผมก็ได้ที่ 085-2845634 หรือ 080-5646368 ผมป๊อกครับ

5. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    โพสเลขบัญชีด้วยครับ ^^

6. Nitcha

640
    1
    0
    ด้วยความยินดีครับ
    บัญชีธนาคารกรุงเทพ (ออมทรัพย์) สาขาย่อยบิ๊กซี ชลบุรี ชื่อบัญชีนายวรัฏฐ์ ประไพพงษ์ เลขที่บัญชี 747-0-04578-7

หากโอนแล้วช่วยโพสต์แจ้งในกระทู้ด้วยนะครับ เดี๋ยวผมจะได้พิมพ์ชื่อให้ แต่ขออนุญาตเรียนให้ทราบนิดนึงเนื่องจากใกล้วันไปเรื่อย ๆ หากโอนมาในช่วงใกล้วันงานจนไม่สามารถพิมพ์ชื่อให้ท่านได้ทันก็อย่าได้ว่ากันเลยนะครับ ถือว่าทำบุญร่วมกัน ไม่จำกัดนะครับว่าต้องเป็นกรรมการ ทำตามกำลังศรัทธา ตามสะดวกท่านเลยครับ เงินทำบุญของท่านทุกบาทถึงวัดแน่นอนครับ

7. คุณป๊อก ผมจักร (จักราวุธ)นะครับ คุณป๊อกอยู่ชลบุรีหรือครับ พอดีผมไปชลบุรีบ่อย ใกล้ๆถึงวันเก็บชองเรานัดเจอกันก็ได้ (เพราะไปร่วมทำบุญที่วัดด้วยไม่ได้ สงกรานต์ผมจะไปนครศรีฯ)

8. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ทำบุญกันครับ...:)

9. Nitcha

640
    1
    0
    ได้เลยครับ ตามสะดวก ผมอยู่ชลบุรีจันทร์ - ศุกร์ครับ ผมทำงานที่อมตะนคร วันหยุดผมจะกลับบ้านที่ร้อยเอ็ดบ้าง อยุธยาบ้าง แล้วแต่โอกาสครับ

คร้าบ...เรียนเชิญด้วยนะครับ

10. green nv #032

2,789
    89
    0
    up ๆ

11. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    พี่ป๊อกอย่าลืมเค้าน้า

12. green nv #032

2,789
    89
    0
    นาย วิทูร จิระเวชบวรกิจ ร่วมทำบุญ ๒๐๐ บาท ครับ :)

13. Nitcha

640
    1
    0
    สาธุ...อนุโมทนาด้วยครับพี่

14. ถ้าเพื่อนที่เข้ามาดูร่วมทำบุญทุกคนคงจะดีนะคุณป๊อก จะได้มีเงินเข้าวัดมากๆ ผมก็จะช่วยดันกระทู้นี้บ่อยๆ (จักราวุธ)

15. Nitcha

640
    1
    0
    ขอบคุณมาก คุณจักราวุธ เป็นอย่างที่คุณว่าก็เป็นเรื่องดีครับ แต่คิดว่าช่วงนี้เพื่อน ๆ ทุกท่านก็ต้องกระจายกันทำบุญไปยังวัดต่าง ๆ เยอะเลยครับ ช่วงสงกรานต์นี่เป็นฤดูผ้าป่าเลย ก็ทำบุญกันตามสะดวกเลย สะดวกทำที่ไหนก็ช่วย ๆ กันทำนุบำรุงพระศาสนากันนะครับ

16. Nitcha

640
    1
    0
  17. สวัสดีครับคุณป๊อก ผมจักราวุธนะครับ พอดีช่วงนี้ยุ่งๆเลยไม่ค่อยได้เข้ามาในบอร์ด (ต้องเตรียมเอกสารรับการ Audit ของลูกค้า) ผมจะไปชลบุรีประมาณอาทิตย์หน้า คุณป๊อกทำงานที่อมตะนครอยู่เฟสไหนครับเพราะส่วนมากเวลาผมไป ผมจะเข้าทางพานทองและเลี้ยวเข้าเฟส 4 แต่ยังไงอาทิตย์หน้าผมจะโทรหานะครับ

18. Nitcha

640
    1
    0
    ผมก็อยู่เฟสส 4 นั่นแหละครับ ถ้าเข้ามาทางพานทองน่าจะรู้จักโรงงานคอบบร้า โรงงานผมชื่อ IHI Turbo อยู่ติดกับคอบบร้าเลยครับ

19. singcoohteam

5,303
    108
    0
    เอาซองมาให้นู๋ด้วยนะวันพุธนี้

20. Nitcha

640
    1
    0
    คร้าบ....ผม

21. Nitcha

640
    1
    0
    คุณจักราวุธ ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้