สอบถามลักษณะและรหัสของกล่อง ECU Evo4 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย kai_ck2, 29 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kai_ck2

kai_ck2 New Member Member

84
    2
    0
    อยากให้ช่วยดูกล่องหน่อยครับ กล่้องรหัส MD334794 E2T67380 T2 พอเปิดฝาิปิดออกมาดู ที่ Socket พิน ecu มีรหัส 7380T2 พิมพ์อยู่ตรงกันกับหน้ากล่อง ตัวบอร์ดรหัส JE331B733C แต่ที่สงสัยคือ ปกติเคยเห็น Socket Pin ของ ECU Evo4 เป็นสีขาว :eek: แต่กล่องนี้เป็นสีดำ ??? คือซื้อกล่องนี้มาแทนตัวเก่าที่ไหม้ไปครัีบ โดยตัวเก่า Socket ก็เป็นสีขาว แต่พอตัวนี้เป็นสีดำ คนขายบอกเป็นของ 4 ก็ลองใส่กล่องนี้ดู ก็ติดเครื่องปกติ วิ่งได้นะครับ แต่ดู AF Meter ออกจะจ่ายน้ำมันหนามากๆในตอนบูสต์มา ก็เลยชักจะสงสัยและไม่แน่ใจ :-X มีรูปมาให้ดูด้วยครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    กล่อง อีโว4 ผมไม่มีข้อมูลเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้