ปรึกษาเรื่องครัชรถครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 9 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมใช้รถ nv ปี 2000 เกียร์ธรรมดาอยู่ครับ พอดีช่วงนี้รู้สึกผิดสังเกตุคือ เวลาช่วงออกตัวรถคือกดครัชแล้วก็เข้าเกียร์ 1 ในช่วงจังหวะที่รอเข้าเกียร์ 2 ผมจะคาเท้าไว้ที่แป้นครัช บางครั้งรู้สึกว่าแป้นครัชจะวูปลงไปเลย แต่เป็นบางครั้งนะครับ แต่การเข้าเกียร์ก็ยังเข้าได้ปกติ อยากจะถามว่าเกิดจากอะไรครับ

1. ไม่มีไครช่วยไขข้อข้องใจเลย แต่ไม่เป็นไรเมื่อเช้าเอาไปให้ช่างดูแล้วสรุปว่าเป็นที่ซีลยางปั้มครัชตัวบนสึก ก็เลยให้เขาเปลี่ยนเลยโดยใช้ชุดซ่อมครัชของไซค์เคน ปั้มครัชจะมี 2 ตัวคือตัวบนกับตัวล่างช่างบอกถ้าเปลี่ยนต้องเปลี่ยนพร้อมกันทั้ง 2 ตัว (รถไครมีอาการคล้ายของผมก็ลองไปเช็คดูนะครับ)

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    สมาชิกส่วนใหญ่คุยกันอยู่ใน face book อ่ะครับ...:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้